IndiaInternational

ભૂકંપથી પાકિસ્તાન અને POK માં તબાહી,19 ના મોત, 300થી વધુ લોકો ઘાયલ.. ભારતમાં પણ આંચકા અનુભવાયા

આજે સાંજે 4.35 વાગ્યે પીઓકેમાં ભૂકંપના તીવ્ર આંચકા અનુભવાયા હતા. ભૂકંપમાં રિક્ટર સ્કેલ પર 8.8 ની તીવ્રતા નોંધાઈ હતી.ભૂકંપનું કેન્દ્ર મીરપુરની નજીક આવેલા પીઓકેના જટલાન વિસ્તારમાં જણાવવામાં આવી રહ્યું છે. પ્રારંભિક અહેવાલો અનુસાર ભૂકંપને કારણે પીઓકે અને પાકિસ્તાન બંનેમાં વિનાશ સર્જાયો હતો.ભૂકંપના કારણે પાકિસ્તાનમાં 19 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે, જ્યારે 300 લોકો ઘાયલ થયા છે. તે જ સમયે, પીઓકેમાં 5 લોકોના મોત અને 50 લોકો ઘાયલ થયાના અહેવાલ છે. ત્યાંથી રસ્તાઓ ફાટેલા છે.

જમ્મુ-કાશ્મીર પોલીસના ડીજીપી દિલબાગસિંહે કહ્યું છે કે ભૂકંપને કારણે રાજ્યમાં હાલમાં કોઈ નુકસાનની નોંધાઈ નથી. આંચકા દિલ્હી, એનસીઆરમાં પણ અનુભવાયા હતા. ભૂકંપ બાદ લોકોમાં ભયનો માહોલ ફેલાયો હતો અને લોકો તેમની ઓફિસો અને મકાનોની બહાર નીકળી ગયા હતા. દિલ્હી તેમજ કાશ્મીરમાં ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા છે. લોકો ભૂકંપથી ખરાબ રીતે ડરી ગયા છે.

ભૂકંપની તીવ્રતા રિક્ટર સ્કેલ પર 8.8 માપવામાં આવી છે, તેનું કેન્દ્ર પીઓકેના જટલાન નજીક જણાવવામાં આવી રહ્યું છે. આ સ્થાન લાહોરથી લગભગ 173 કિમી દૂર હતું. હરિયાણા, પંજાબ, દિલ્હી, કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશમાં પણ વિવિધ સ્થળોએ ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા છે.પંજાબના અમૃતસર, લુધિયાણા, ચંડીગ., ગુરદાસપુરમાં પણ ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા છે. તે જ સમયે હરિયાણા ગુરૂગ્રામમાં પણ ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા છે. પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશના ગાઝિયાબાદ અને મેરઠમાં પણ ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા છે.

Back to top button