BjpDelhiElectionPolitics

દિલ્હીમાં ફરી કેજરીવાલ સરકાર: આખું ભાજપ-મોદી સામે એકલા કેજરીવાલ ની જીત

દિલ્હી વિધાનસભાની ચૂંટણીનાં પરિણામો આવવાનું શરૂ થઈ ગયું છે અને વલણોમાં આમ આદમી પાર્ટીની જીત નક્કી દેખાઈ રહી છે. બીજી તરફ, પ્રારંભિક વલણોથી પાછળ રહી ગયા બાદ ધીમે ધીમે ભાજપ તેની ચાલ આગળ ધપાવી રહી છે. ગત વખતે 70 માંથી 3 બેઠકો પર વિજય મેળવનાર ભાજપ આ વખતે વલણોમાં 15 થી 20 બેઠકો જીતતી જોવા મળી રહી છે. જોકે, ભાજપના નેતાઓએ 40 થી વધુ બેઠકોવાળી દિલ્હીમાં સરકાર બનાવવાનો દાવો કર્યો હતો.

પ્રારંભિક વલણોમાં, ભાજપ દિલ્હીમાં શાસક આમ આદમી પાર્ટી કરતા ઘણા પાછળ હોવાનું જોવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ મત ટકાવારી અને બેઠકોના સંદર્ભમાં તેની સ્થિતિ ચોક્કસપણે સુધરી રહી છે. ચૂંટણી પંચના જણાવ્યા મુજબ, દિલ્હીના વલણોમાં ભાજપને 40 ટકાથી વધુ મત મળતા જોવા મળે છે, જ્યારે આમ આદમી પાર્ટી 50 ટકાની નજીક છે.

ગત ચૂંટણીમાં આમ આદમી પાર્ટીએ ક્લિન સ્વીપથી 70 માંથી 67 વિધાનસભા બેઠકો જીતી હતી, પરંતુ આ વખતે અરવિંદ કેજરીવાલની પાર્ટી પાછલા પરિણામનું પુનરાવર્તન કરે તેવું લાગતું નથી. વલણોમાં ભાજપને આશરે 15 બેઠકો મળી રહી હોય તેવું લાગી રહ્યું છે, ત્રણ બેઠકોથી વધીને, જો કે આ વલણો છે પરંતુ પરિણામનું ચિત્ર હવેથી થોડા કલાકો સ્પષ્ટ થશે.

ભાજપ માટે, દિલ્હીની ચૂંટણી વિશ્વસનીયતાની લડાઈ છે, કારણ કે દાયકાઓથી પાર્ટી અહીં પરત ફરવાની રાહ જોઈ રહી છે. આ જ કારણ હતું કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીથી લઈને ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે ભાજપના પ્રચારમાં સંપૂર્ણ બળ આપ્યું હતું. એટલું જ નહીં, દિલ્હીની ચૂંટણીમાં ભાજપે તેના 200 થી વધુ સાંસદો અને ઘણા કેન્દ્રીય પ્રધાનોને મેદાનમાં ઉતાર્યા હતા.

Back to top button