International

કોરોના વાઇરસનો ડર: ચીન થી પરત આવેલા અધિકારીને કિમ જોંગે ગોળી મરાવી ને પતાવી દીધો

ઉત્તર કોરિયાના શાસક કિમ જોંગ ઉનની તાનાશાહી પદ્ધતિઓથી દરેક વાકેફ છે. અહીં, નાની ભૂલ હોવા છતાં પણ મૃત્યુ દંડ આપવામાં આવે છે. કોરોના વાયરસના ચેપને કારણે સમગ્ર વિશ્વમાં સારવાર શોધવાના પ્રયાસો કરવામાં આવી રહ્યા છે, તે જ સમયે ઉત્તર કોરિયામાં પણ વાયરસનો ભોગ બનેલા લોકો ભોગ બન્યા છે.

રિપોર્ટ મુજબ ઉત્તર કોરિયાના એક અધિકારીને કોરોના વાયરસના ચેપની શંકાના આધારે આઇસોલેશન સેન્ટરમાં અલગ રાખવામાં આવ્યો હતો. પરંતુ આ અધિકારીએ ભૂલથી પબ્લિક બાથરૂમનો ઉપયોગ કર્યો, જેનાથી તેનું જીવન પડ્યું.

દક્ષિણ કોરિયાના અખબાર ડોંગ-એ-ઇલ્બો ન્યુઝ અનુસાર, આ વ્યક્તિ ચીનથી પરત ફર્યા બાદ તેને એક સંપૂર્ણપણે અલગ જગ્યાએ રાખવામાં આવ્યો હતો. અધિકારીને જાહેર બાથરૂમના ઉપયોગને કારણે કોરોના વાયરસના ચેપ ફેલાવવા અને નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરવા બદલ દોષી ઠેરવવામાં આવ્યા હતા. બાદમાં તેને ગોળી મારીને હત્યા કરવામાં આવી હતી.

ઉત્તર કોરિયાના નેતા કિમ જોંગ-ઉનએ લશ્કરી કાયદા અનુસાર ક્વોરેન્ટાઇન (ચેપગ્રસ્ત લોકો માટે એક અલગ સ્થળ) છોડનારાઓ સામે કાર્યવાહી કરવાની ખાતરી આપી છે.યુકેના મિરરના અહેવાલ મુજબ, ઉત્તર કોરિયાની રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા એજન્સીના અન્ય એક અધિકારીને પણ ચીન મુલાકાત છુપાવવા બદલ દેશમાંથી હાંકી કાઢવામાં આવ્યા હતા.

દક્ષિણ કોરિયાના મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, ઉત્તર કોરિયામાં કોરોના વાયરસના અનેક કિસ્સાઓ બન્યા છે અને આનાથી ઘણા લોકોના મોતની પણ અપેક્ષા છે, જોકે, પ્યોંગયાંગમાં વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશનના અધિકારીઓનું કહેવું છે કે તેઓને હજુ સુધી કોઈ કેસ મળ્યા નથી. માહિતી પ્રાપ્ત થઈ નથી.

ઉત્તર કોરિયા મક્કમ છે કે તેણે કોરોના વાયરસનો એક પણ કેસ નોંધ્યો નથી. જોકે, વિશ્લેષકોને ખાતરી નથી કે ચીન સાથે 8080૦ માઇલની સરહદવાળા દેશમાં કોરોના વાયરસનો એક પણ કેસ થયો નથી.

Back to top button