Corona VirusNarendra Modi

નરેન્દ્ર્મોદીની મુખ્યમંત્રીઓ સાથેની બેઠકની રૂપરેખા જાણો એક જ ક્લીકથી..

પીએમ નરેન્દ્ર મોદીની મુખ્યમંત્રીઓ સાથે બેઠક શરૂ થઈ છે. વડા પ્રધાન વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા મુખ્યમંત્રીઓ સાથે વાત કરી રહ્યા છે. આ બેઠકમાં કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ, આરોગ્ય પ્રધાન ડો.હર્ષ વર્ધન અને સંબંધિત અધિકારીઓ પણ હાજર છે.

વડા પ્રધાન તમામ રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા મોદીને મળી રહ્યા છે. ગૃહમંત્રી અમિત શાહ બેઠકમાં તમામ મુખ્યમંત્રીઓને સંબોધન કરી રહ્યા છે.

રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે પીએમ મોદીની વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ ચાલી રહી છે. કોરોના સંકટ વચ્ચે મોદી 5 મી વખત મુખ્યમંત્રીઓ સાથે વાત કરશે. આંધ્રપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી અમિત શાહના સંબોધન પછી જગન રેડ્ડીએ પોતાનો મુદ્દો રજૂ કર્યો. હવે અરુણાચલ પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી બોલશે.

વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે રાજ્યો સાથે મળીને કામ કરી રહ્યા છે. કેબિનેટ સચિવ રાજ્ય સચિવ સાથે સતત સંપર્કમાં છે. સુત્રો પાસેથી જાણવા મળ્યું છે કે પીએમ મોદીએ કહ્યું હતું કે સંતુલિત રણનીતિ સાથે આગળ વધો. આગળ પડતાં પડકારો પર તેમની સાથે કામ કરો. પીએમ મોદીએ કહ્યું હતું કે માર્ગદર્શિકા તમારા બધાના સૂચનો દ્વારા નિર્ધારિત કરવામાં આવશે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે તમામ રાજ્યોએ તેમની જવાબદારી નિભાવી છે, જો થોડા પણ ઢીલા થશું તો સંકટ વધશે.

વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે ભારત આ કટોકટીથી પોતાને બચાવવામાં મોટી હદ સુધી સફળ થયું છે. રાજ્યોએ તેમની જવાબદારી નિભાવી છે. પરંતુ જો બે યાર્ડનું અંતર ઓછું કરશું તો સંકટ વધી જશે.લોકડાઉનને લાગુ કરવામાં દરેક વ્યક્તિએ મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવી. પીએમ મોદીએ કહ્યું, આપણા પ્રયત્નો છે કે જે કંઈ છે ત્યાં જ રહો. પરંતુ આપણે કેટલાક નિર્ણયો પણ બદલવાના હતા. ગામના સંકટ સુધી પહોચે નહીં, હવે આ સૌથી મોટો પડકાર છે.

સૂત્રો જણાવી રહ્યા છે કે પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જીએ કેન્દ્ર સરકાર પર ભેદભાવની રાજનીતિ કરવાનો આરોપ લગાવ્યો છે.

સૂત્રોથી મળી એ માહિતી અનુસાર અમિત શાહે પીએમ મોદી સાથે મુખ્યમંત્રીઓની બેઠકમાં કહ્યું હતું કે આરોગ્ય સેતુ એપ્લિકેશન કોરોના વાયરસને ટ્રેકિંગ અને લડવામાં ખૂબ મદદરૂપ છે. તે એપ દરેક લોકોને ઉપલબ્ધ કરાવો.

બિહારના મુખ્ય પ્રધાન નીતીશ કુમારે પીએમ મોદી સાથેની એક વીડિયો કોન્ફરન્સમાં કહ્યું કે બિહાર સરકાર લોકડાઉન વધારવાના પક્ષમાં છે.તેમણે કહ્યું કે બિહાર સરકાર માને છે કે લોકડાઉન હટાવ્યા બાદ રાજ્યમાં મોટી સંખ્યામાં લોકો ઉંડી મુશ્કેલીમાં મુકાયા છે.

Back to top button