India

PM મોદીએ બોલાવી હાઈ-લેવલ બેઠક, લોકડાઉન-4 અંગે ચર્ચા,જાણો વિગતે…

આર્થિક પેકેજની જાહેરાત બાદ વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આજે ​​ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠક બોલાવી છે. લોકડાઉનના ચોથા તબક્કાની ચર્ચા કરવા માટે તે બપોરે 4.30 કલાકે બોલાવવામાં આવશે. ગૃહમંત્રી અમિત શાહ, સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથ સિંહ, આરોગ્ય પ્રધાન ડો.હર્ષ વર્ધન અને ઘણા વરિષ્ઠ પ્રધાનો પણ આ બેઠકમાં હાજર રહેશે.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગઈકાલે સ્પષ્ટ કર્યું હતું કે દેશમાં લોકડાઉન 17 મેથી આગળ વધશે, પરંતુ આ લોકડાઉનમાં જીવન અને અર્થવ્યવસ્થા બંને પાટા પર પાછા આવવાનું શરૂ કરશે. આ માટે મુખ્યમંત્રીઓ તેમ જ કેન્દ્રીય મંત્રીઓ પાસેથી તેમનું સૂચન માંગવામાં આવ્યું હતું. માનવામાં આવી રહ્યું છે કે આ બેઠકમાં આ સૂચન પર ચર્ચા કરવામાં આવશે.

મંગળવારે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ લોકડાઉન દરમિયાન લોકોની અસુવિધાનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો, પરંતુ લોકડાઉન આગળ વધશે કે 17 મેના રોજ સમાપ્ત થશે કે નહીં તેની દેશની નજર તેના પર હતી. વડા પ્રધાને તેમના ભાષણના અંતે ચિત્રને લગભગ સાફ કરી દીધું હતું અને કહ્યું હતું કે આ વખતે લોકડાઉન -4 નવા રંગરૂપ માં આવશે.

દરેક વખતે લોકડાઉન વધે તે પહેલાં વડા પ્રધાન મોદીએ રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે વાત કરી હતી. સોમવારે પણ તેમણે મુખ્યમંત્રી સાથે બે તબક્કામાં મેરેથોન બેઠક કરી હતી. પાંચ મુખ્યમંત્રીઓએ કહ્યું હતું કે લોકડાઉનને આગળ વધારવું જોઈએ. પીએમએ કહ્યું હતું કે લોકડાઉન 4 ફ્રેમવર્ક રાજ્યોના સૂચનોના આધારે નિર્ણય લેવામાં આવશે.

લોકડાઉન-૩ વખતે, દેશ કોરોના ચેપના સંદર્ભમાં ગ્રીન ઝોન, ઓરેંજ ઝોન અને રેડ ઝોનમાં વહેંચાયેલો હતો. અને એ અનુસાર અમુક બાબતોમાં છૂટછાટ આપવામાં આવી હતી. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ સ્પષ્ટ કર્યું કે લોકડાઉન 4 થશે, પરંતુ એમાં આરોગ્યનું ધ્યાન રાખવા સિવાય લોકોના જીવન સામાન્ય બને એ દિશામાં પણ પ્રયત્નો હશે.અને આ બાબતો પર ચર્ચા કરવા માટે હવે ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠક બોલાવવામાં આવી છે.

Back to top button