International

બ્રિટન હાઇકોર્ટમાં વિજય માલ્યા હારતા હવે 28 દિવસમાં ભારત પરત ફરી શકે છે, બ્રિટન ની આ પાટીદાર ગૃહમંત્રી કરશે આખરી નિર્ણય

ફરાર દારૂનો ધંધો કરનાર વિજય માલ્યાએ મુશ્કેલીઓ વધારી દીધી છે. પ્રત્યાર્પણ કેસમાં યુકેની સુપ્રીમ કોર્ટમાં અરજી કરવાની માલ્યાની અપીલને બ્રિટિશ હાઇકોર્ટે ફગાવી દીધી છે.

જો સૂત્રોની વાત માની લેવામાં આવે તો હવે માલ્યાના છટકી જવાના તમામ રસ્તાઓ સમાપ્ત થઈ ગયા છે. અહેવાલો અનુસાર, હવે તેની પાસે કોઈ કાનૂની રસ્તો બાકી નથી. આવી સ્થિતિમાં હવે એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે તેને એક મહિનાની અંદર ભારતને સોંપવામાં આવશે. ખરેખર હવે વિજય માલ્યાને 28 દિવસની અંદર ભારત મોકલી શકાય છે. જોકે, આ નિર્ણય હવે બ્રિટનની ગૃહ પ્રધાન પ્રીતિ પટેલ લેશે.

માલ્યાને બ્રિટિશ હાઈકોર્ટનો એક એવા સમયે આંચકો મળ્યો છે જ્યારે માલ્યાના પ્રત્યાર્પણ વિરુદ્ધ દાખલ કરેલી અરજીને બ્રિટીશ હાઈકોર્ટે ગયા મહિને ફગાવી દીધી હતી.

જોકે, છેલ્લા કેટલાક સમયથી વિજય માલ્યા કોઈ પણ શરત વિના તેના 100 ટકા દેવું પરત આપવાની વાત કરી રહ્યા છે. આ દરમિયાન,માલ્યાએ ગુરુવારે તેના ટ્વિટર એકાઉન્ટ પર ટ્વિટ કર્યું હતું કે, “કોવિડ -19 રાહત પેકેજ માટે સરકારને અભિનંદન પણ પાઠવ્યા છે.તેમણે સરકારને ઉદ્દેશીને કહ્યું હતું કે તેઓ ઇચ્છે તેટલી નોટો છાપી શકે છે, પરંતુ શું મારા જેવા નાના ફાળો આપનારની ઓફરની ઉપેક્ષા કરવી જોઈએ ? કે જે માણસ રાજ્યની માલિકીની બેંકમાંથી લેવામાં આવેલી લોનમાંથી 100% પરત માંગવા માંગે છે.કૃપા કરીને બિનશરતી મારા પૈસા પાછા ખેંચો અને કેસ બંધ કરો. ”

વિજય માલ્યા એરલાઇન કિંગફિશર એરલાઇન્સના પ્રમોટર છે, જે હવે બંધ છે. માલ્યા પર 9,000 કરોડની છેતરપિંડીનો આરોપ છે. તમને જણાવી દઈએ કે માલ્યાએ આ મહિનાની શરૂઆતમાં ભારતમાં પ્રત્યાર્પણના કેસમાં લંડન હાઇકોર્ટના આદેશ સામે યુકેની સુપ્રીમ કોર્ટમાં અપીલ કરી હતી. આવી સ્થિતિમાં યુકેના ગૃહ પ્રધાન વિજય માલ્યા અંગે શું નિર્ણય લે છે તે હવે જોવાનું રહ્યું.

Back to top button