Corona VirusIndia

જાણીલો લોકડાઉન-4 કેવું હશે, અમિત શાહ સાથે બેઠકમાં હાજર અધિકારીએ કરી વાત..

લોકડાઉન-4 સોમવારથી દેશવ્યાપી લાગુ થવાનું છે. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું હતું કે આ વખતે લોકડાઉન નવી રીતે લાગુ કરવામાં આવશે, જેના પછી માનવામાં આવી રહ્યું છે કે આ લોકડાઉનમાં પહેલા કરતાં વધુ છૂટછાટ હશે. રેલ સેવાઓની સાથે કેટલીક સ્થાનિક ફ્લાઇટ્સ પણ શરૂ થઈ શકે છે.

આ સિવાય કેન્દ્ર સરકાર રાજ્યોને ગ્રીન, ઓરેન્જ અને રેડ ઝોન નક્કી કરવાનો અધિકાર આપી શકે છે. કેન્દ્રએ લોકડાઉન-4 માટે તમામ રાજ્યો પાસેથી સૂચનો માંગ્યા છે. ગૃહમંત્રી અમિત શાહે શુક્રવારે લગભગ પાંચ કલાક અધિકારીઓ સાથે બેઠક યોજી હતી.

બેઠકમાં હાજર એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે ગ્રીન ઝોન સંપૂર્ણ રીતે ખોલવામાં આવશે. ઓરેન્જ ઝોનમાં પ્રતિબંધો ખૂબ ઓછી હશે. કડકતા ફક્ત કન્ટેનમેન્ટ ઝોન સુધી મર્યાદિત રહેશે. રેડ ઝોનમાં સલુન્સ, વાળ અને ચશ્માની દુકાનોમાં પણ છૂટ મળી શકે છે.

અધિકારીએ કહ્યું કે, સ્થાનિક ટ્રેન, બસો અને મહાનગરો પણ મર્યાદિત ક્ષમતાવાળા કન્ટેન્ટ ઝોનની બહાર દોડી શકે છે. દિલ્હી મેટ્રોએ પણ આ માટેની તૈયારીઓ પૂર્ણ કરી લીધી છે. આ ઉપરાંત મુસાફરોની સંખ્યા પર પ્રતિબંધ સાથે રેડ ઝોનમાં ઓટો અને ટેક્સી સેવાઓ પણ છૂટ આપી શકે છે.

તેમણે વધુમાં સમજાવ્યું કે દેશમાં ક્યાંય પણ શાળાઓ, કોલેજો, મોલ્સ અને સિનેમા હોલ ખોલવામાં આવશે નહીં. તમને જણાવી દઈએ કે કેટલાક રાજ્યોએ કોરોના વાયરસના ચેપના આધારે ગ્રીન, ઓરેન્જ અને રેડ ઝોન પોતાને નક્કી કરવા માટે છૂટ માંગી છે. રાજ્ય સરકારોને રાજ્યનીની સ્થિતિના આધારે અવળ-જવળ અથવા આર્થિક પ્રવૃત્તિઓ શરૂ કરવા માટે આ છૂટ મળી શકે છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે ઓડ-ઇવન સૂત્ર દુકાનો ખોલવા માટે લાગુ કરી શકાય છે. કન્ટેનમેન્ટ ઝોનને બાદ કરતાં, ઇ-કોમર્સ કંપનીઓને રેડ ઝોનમાં બિન-આવશ્યક ચીજવસ્તુઓની ડિલિવરી પણ કરી શકાશે.તમને જણાવી દઈએ કે કોઈ પણ રાજ્ય સંપૂર્ણ રીતે લોકડાઉન ખોલવાના પક્ષમાં નથી પરંતુ તમામ રાજ્યો ધીરે ધીરે આર્થિક પ્રવૃત્તિને પુનર્સ્થાપિત કરવાના પક્ષમાં છે.

Back to top button