India

20 લાખ કરોડના પેકેજ પર છેવટે બોલ્યા રાહુલગાંધી,PM મોદીને આપી આવી સલાહ..

કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધીએ કેન્દ્ર સરકારને વિનંતી કરી કે તેઓ આર્થિક પેકેજ પર પુનર્વિચારણા કરે અને પૈસા સીધા લોકોના ખાતામાં નાખે, કારણ કે તેમને દેવાની નહીં પણ સીધી આર્થિક મદદની જરૂર હોય છે. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે સરકારે સમજદારી અને સાવધાનીથી લોકડાઉન ખોલવાની જરૂર છે. વૃદ્ધ લોકો અને ગંભીર રોગોથી પીડાતા લોકોની વિશેષ કાળજી લેવી જોઈએ.

રાહુલ ગાંધીએ વીડિયો દ્વારા પત્રકારો સાથે વાતચીત કરતા જણાવ્યું હતું કે જે પેકેજ હોવું જોઈએ તે દેવાનું પેકેજ હોવું ન જોઈએ. હું આ વિશે હું નિરાશ છું. આજે, સીધા ખેડુતો, મજૂરો અને ગરીબોના ખાતામાં પૈસા મૂકવાની જરૂર છે. તમે લોન આપો, પરંતુ ભારત માતાએ તેમના બાળકો સાથે પૈસાદારની કામગીરી ન કરવી જોઈએ, તેમના ખિસ્સામાં સીધા પૈસા આપવા જોઈએ. આ સમયે ગરીબ, ખેડૂત અને મજૂરોનેલોનની જરૂર નથી, પૈસાની જરૂર છે.

કોંગ્રેસ નેતા રાહુલગાંધીએ કહ્યું કે, હું વિનંતી કરું છું કે નરેન્દ્ર મોદીજીએ પેકેજ પર ફરીથી વિચાર કરવો જોઇએ. ખેડૂતો અને મજૂરોને સીધા પૈસા આપવાનો વિચાર કરો. મેં સાંભળ્યું છે કે પૈસા ચૂકવવાનું કારણ રેટિંગ છે. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે જો આર્થિક ખાધ વધે તો બહારની એજન્સીઓ આપણા દેશનું રેટિંગ ઘટાડશે. આપણું રેટિંગ મજૂરો, ખેડુતો, નાના ઉદ્યોગપતિ બનાવે છે. તેથી રેટિંગ્સ વિશે વિચારશો નહીં, તેમને પૈસા આપો. તમે ન્યાય જેવી યોજનાનો અમલ કરી શકો છો. તમે તેને બીજું નામ આપી શકો.

રાહુલ ગાંધીના કહેવા મુજબ લોકડાઉન ખોલતી વખતે સમજદાર અને સાવચેતી રાખવાની જરૂર છે. આપણે તેને કાળજીપૂર્વક દૂર કરવું પડશે. આપણા વૃદ્ધો, હૃદય, ફેફસાં અને કિડનીની બીમારીઓથી પીડાતા લોકોની રક્ષા કરવી જોઈએ. પરપ્રાંતિ વિષે તેમણે કહ્યું હતું કે સ્થળાંતરકારોની સમસ્યા એકદમ પડકારજનક છે.આપણે બધાએ શેરીઓમાં ચાલતા લોકોને મદદ કરવી પડશે. ભાજપ સરકારમાં છે અને તેની પાસે સૌથી વધુ શસ્ત્રો છે. આપણે કોઈની તરફ આંગળી બતાવવાની જરૂર નથી. આપણે આ સમસ્યાને સાથે મળીને હલ કરવી પડશે. આ વિપક્ષની પણ જવાબદારી છે.

Back to top button