Corona VirusGujaratIndia

લોકડાઉન-4: દેશમાં 14 દિવસ સુધી લોકડાઉન વધારવામાં આવ્યું, 31 મે સુધી લોકડાઉન

કેન્દ્ર સરકાર જાહેર કરે તે પહેલા જ કેટલાક રાજ્યોએ લોકડાઉન વધારી દીધું હતું

કેન્દ્ર સરકારે 31 મે સુધી દેશવ્યાપી લોકડાઉન વધારવાની જાહેરાત કરી છે.લોકડાઉન-4 નો સમયગાળો હવે 14 દિવસનો રહેશે,એટલે કે 31 મે સુધી લોકડાઉન રહેશે. તેના નિયમો અને નિયમોની ઘોષણા થોડા સમયમાં કરવામાં આવશે. લોકડાઉન-3 આજે સમાપ્ત થાય છે. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ 24 માર્ચે પહેલી વાર લોકડાઉનની જાહેરાત કરી ત્યારે દેશમાં કોરોના વાયરસના લગભગ 300 દર્દીઓ હતા.

આજે લગભગ 53 દિવસ પછી દેશમાં કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત લોકોની કુલ સંખ્યા 90000 ની ઉપર પહોંચી ગઈ છે. જ્યારે દેશમાં કોરોના વાયરસના સક્રિય કેસોની સંખ્યા 53946 છે. 34108 લોકોની સારવાર કરવામાં આવી છે અને 2872 લોકો સારવાર દરમિયાન મૃત્યુ પામ્યા છેવડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કોરોના ચેપને રોકવા માટે 24 માર્ચે લોકડાઉનની જાહેરાત કરી હતી. પછી આ લોકડાઉન 21 દિવસ માટે હતું. આ પછી લોકડાઉન 2 ની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી. તેનો સમયગાળો 3 મે સુધીનો હતો. આ પછી, લdownકડાઉન 2 અઠવાડિયા માટે લંબાવવામાં આવ્યું હતું. હવે આજે લોકડાઉન-3 માટેની છેલ્લી તારીખ છે.

લોકડાઉન કર્યાંના 50 દિવસ થઇ ગયા પરંતુ કોરોના વાયરસ પર હજુ સુધી કાબુ આવ્યો નથી. હજુ પણ દિવસે ને દિવસે કેસ વધી જ રહયા છે. દેશના ગુજરાત, દિલ્હી, મહારાષ્ટ્ર,તામિલનાડુ જેવા રાજ્યોમાં કોરોના ના સૌથી વધુ કેસ નોંધાયા છે. આ રાજ્યોમાં લોકડાઉનમા વધુ છૂટ મળી શકે તેમ નથી.

ગુજરાતમાં ગઈકાલે 348 સહીત જુના 709 કેસ એમ કુલ 1057 કેસ નોંધાયા હતા અને 19 દર્દીના મોત થયા હતા. ગુજરાતમા કુલ કેસ 10989 થયા છે જ્યારે મૃત્યુઆંક 625એ પહોંચ્યો છે. રાજ્યમાં આવતીકાલથી લોકડાઉન 4.0 માં નોકરી-ધંધા કઈ રીતે ચાલુ કરવા તે અંગે હજુ સુધી કોઈ ગાઇડલાઇન જાહેર કરવામાં આવેલ નથી.

જો કે અગાઉ ડેપ્યુટી સીએમ નીતિન પટેલે જણાવ્યું હતું કે હવે કોરોના કોરોના કરીને ઘરે બેસી રહેવું યોગ્ય નથી એટલે લોકડાઉન 4 માં છૂટછાટ મળવાની શક્યતો છે. પરંતુ રાજ્યના રેડઝોનમાં કોઈ છૂટછાટ મળે તેવી શક્યતા દેખાઈ રહી નથી.

Back to top button