Corona VirushealthIndia

રામદેવ બાબાએ લોકોને રમાડ્યા: આયુર્વેદ વિભાગે કહ્યું કે અમારી પાસે તો તાવ-કફની દવાનું જ લાઇસન્સ માંગ્યું હતું

કોરોનાની દવા ‘કોરોનિલ’ બનાવવાનો દાવો કરનારી પતંજલિને મુશ્કેલીઓ આવી રહી છે. રાજસ્થાન સરકારે બાબા રામદેવ વિરુદ્ધ કેસ નોંધવાની વાત કરી છે, તેથી હવે ઉત્તરાખંડ સરકાર પણ પતંજલિને નોટિસ મોકલવાની તૈયારી કરી રહી છે. ઉત્તરાખંડ આયુર્વેદ વિભાગ પૂછવા માટે નોટિસ પાઠવશે કે દવા લોન્ચ કરવાની પરવાનગી ક્યાંથી આવી?

ઉત્તરાખંડ આયુર્વેદ વિભાગના લાઇસન્સ અધિકારી કહે છે કે અમે પતંજલિની અરજી પર લાઇસન્સ જારી કર્યું છે. આ એપ્લિકેશનમાં ક્યાંય પણ કોરોના વાયરસનો ઉલ્લેખ નથી. એવું કહેવામાં આવતું હતું કે અમે રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવા, કફ અને તાવની દવાઓ બનાવવા માટે લાઇસન્સ લઈ રહ્યા છીએ. વિભાગ તરફથી પતંજલિને નોટિસ પાઠવવામાં આવી છે.

આ અગાઉ રાજસ્થાન સરકારે બાબા રામદેવના કોરોનિલ દવા કોરોનિલ શોધવાના દાવાને છેતરપિંડી ગણાવી છે. રાજસ્થાન સરકારના આરોગ્ય પ્રધાન રઘુ શર્મા કહે છે કે રોગચાળાના સમયે બાબા રામદેવે આ રીતે કોરોના દવાઓ વેચવાનો પ્રયાસ કર્યો છે, જે સારી વાત નથી.આરોગ્ય પ્રધાન રઘુ શર્માએ જણાવ્યું હતું કે આયુષ મંત્રાલયની ગેઝેટ સૂચના મુજબ બાબા રામદેવે આઇસીએમઆર અને રાજસ્થાન સરકારની કોઈ પણ કોરોના આયુર્વેદની દવાના અજમાયશ માટે પરવાનગી લેવી જોઈતી હતી, પરંતુ મંજૂરી વગર અને કોઈ માપદંડ વિના ટ્રાયલનો દાવો કર્યો હતો.જે ખોટું છે.

આયુષના કેન્દ્રીય પ્રધાન શ્રીપદ નાયકે કહ્યું કે બાબા રામદેવે કોઈ પણ મંત્રાલયની મંજૂરી લીધા વિના મીડિયામાં તેમની દવા જાહેર કરી ન હોવી જોઇએ. અમે તેમની પાસેથી જવાબો માંગ્યા છે અને સમગ્ર મામલો ટાસ્ક ફોર્સને મોકલી આપ્યો છે. તેઓએ બાબા રામદેવ પાસેથી પૂછેલા જવાબનો જવાબ આપ્યો છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ગઈકાલે બાબા રામદેવે દાવો કર્યો હતો કે પતંજલિએ કોરોનાલ માટે દવા બનાવી છે, જેને કોરોનિલ નામ આપવામાં આવ્યું છે. બાબા રામદેવના દાવા પર આયુષ મંત્રાલયે પ્રશ્નો ઉભા કર્યા હતા. હવે રામદેવ સરકારની મંજૂરી વિના કોરોનિલ વેચી શકશે નહીં.