Story

શુ માઈકલ જેક્સનને હતી પોર્નની આદત? 11 વર્ષ પછી પણ રહસ્ય? જાણો વિગતે..

માઈકલ જેક્સન, જેને પોપ કિંગ તરીકે ઓરખવામાં આવે છે, વિશ્વ તેમના કામ માટે પણ તેમના જીવનની વાર્તા માટે જાણે છે, જે રોલરકોસ્ટર સવારી જેવી હતી. માઇકલે તેના જીવનમાં ઘણી બધી સંપત્તિ જોઈ હતી. લાખો લોકો તેના ચાહકો હતા, પરંતુ આ હોવા છતાં, જેકસનના જીવન સાથે સંકળાયેલા આવા ઘણા પ્રશ્નો હતા, જેના જવાબો તેમના નજીકના લોકોને પણ ખબર નહોતા. 26 જૂન, 2009 ના રોજ માઇકલનું હૃદયરોગના હુમલાથી નિધન થયું હતું. ઉતાર ચડાવનું જીવન જીવતા માઇકલની પુણ્યતિથિ પર, ચાલો માઇકલના જીવનથી સંબંધિત કેટલાક વણઉકેલાયેલા પ્રશ્નો અને રસપ્રદ તથ્યો વિશે જાણીએ.

પોલીસ અહેવાલ જાહેર થયા પછી કહેવામાં આવ્યું કે 2003 માં નેવરલેન્ડમાં જેક્સનનાં ઘરે પોલીસે દરોડો પાડ્યો ત્યારે ત્યાંથી એવી વસ્તુઓ મળી આવી જેનાથી તેના વિશેની કડવી સત્યતા બહાર આવી. પોલીસ અધિકારીઓએ કહ્યું કે દરોડામાં તેમને જે વસ્તુઓ મળી છે તે બતાવે છે કે જેક્સનને પોર્નનો વ્યસનો હતો. ખાસ કરીને ચાઇલ્ડ પોર્ન. તેની પાસે બાળકોના નગ્ન ચિત્રોનો સંગ્રહ હતો.

એક ગપસપ વેબસાઇટએ આ લેખ પ્રકાશિત કર્યો હતો અને પોલીસ અધિકારીઓને ટાંકીને જણાવ્યું હતું કે દરોડામાં ઘણા પુસ્તકો, સામયિકો મળી આવ્યા હતા. અધિકારીઓ આશ્ચર્યચકિત થયા હતા કે આવી સામગ્રીનો ઉપયોગ લોકોએ જાતીય શોષણ કરનારા લોકો દ્વારા કર્યો હતો.

એક મેગેઝિનએ એક તપાસ અધિકારીને ટાંકીને જણાવ્યું છે કે દરોડા દરમિયાન મળી આવેલા ફોટોગ્રાફ્સમાં બતાવવામાં આવ્યું છે કે તેમના મકાનમાં કેટલાક નગ્ન ફોટોગ્રાફ્સ બાળકોના ચહેરા પેસ્ટ કરે છે.

માઇકલ જેક્સને જાતે જ કહ્યું હતું કે તેના પિતાએ જેક્સન 5 નામનું બેન્ડ બનાવ્યું હતું જેમાં તે બાળકોને પર્ફોમ કરાવતા હતા. તેના પિતા બધા બાળકોને રાતોરાત પ્રેક્ટિસ કરાવતા હતા. જેકસને કહ્યું હતું કે જ્યારે અમે રિહર્સલ કરતા ત્યારે તે બેલ્ટ સાથે પાછળ રહેતો અને અમને રિહર્સલ કરવાનું કહેતો.

માઇકલે તેની ચહેરાની શસ્ત્રક્રિયા ઘણી વખત કરી હતી કે લોકો તેનો અસલી ચહેરો પણ ભૂલી જવા લાગ્યા. નાકની શસ્ત્રક્રિયા, ચિન સર્જરી, તેનો રંગ બદલાયો, વાળ બદલાયા પણ માઈકલ અટક્યા નહીં.

તેના બાળકોની ઓળખ છુપાવવા માટે, માઇકલ જેક્સન તેના ચહેરા પર માસ્ક લગાવે છે અને તેને ‘ડ્રેસ અપ’ ચેલેન્જ નામ આપતા હતા અને તેને રમતમાં ફેરવી દેતા અને તેમના બાળકોને તેમના અસલ નામ લોકો કહેતા અટકાવતા હતા.

1994 માં, માઇકલે તેનું પહેલું લગ્ન જીવન લીધું હતું જે બે વર્ષ પછી તૂટી ગયું, પછી બીજો લગ્ન થયો અને તે પણ ટકી શક્યો નહીં. થોડા વર્ષો પછી, તેના પર બીજા જાતીય શોષણનો આરોપ મૂકાયો. અને આ માઇકલ જેક્સનના પતનની શરૂઆત હતી.

પોતાને અને સ્ટારડમ ઉપરના તમામ આરોપો બાદ જેનો મારો થયો હતો, માઈકલ ખૂબ તૂટી ગયો હતું. તેણે ડ્રગ્સ લેવાનું શરૂ કર્યું હોવાનું કહેવાય છે. માઇકલના મોત પર ઘણા સવાલો ઉભા થયા. માઇકલના ડોક્ટર પર તેની સારવારમાં બેદરકારી હોવાનો આરોપ હતો. આ આરોપ સાબિત થયા બાદ તેના અંગત ડોક્ટરને પણ સજા કરવામાં આવી હતી.

માઇકલ જેક્સનનો મૂન ડાન્સ દુનિયાભરમાં પ્રખ્યાત હતો. આજે પણ, વિશ્વભરના નર્તકો તેમના પ્રદર્શન દરમિયાન તેનો ઉપયોગ કરે છે. માઇકલ વિશે તમામ પ્રકારની સકારાત્મક અને નકારાત્મક વાતો કહેવામાં આવે છે, પરંતુ એક સત્ય એ છે કે માઇકલ તેનું બાળપણ ગુમાવી ચૂક્યો હતો. તે પોતે કહેતો હતો કે જ્યારે બહારથી બાળકોના અવાજ આવે ત્યારે ડાંસની પ્રેક્ટિસ કરતો હતો.