News

આઇસોલેશન સેન્ટર પર દર્દીઓનો ત્રાસ,કોઈ કોલ્ડડ્રિંક્સ માગે છે તો કોઈ બ્રાન્ડેડ મિનરલ વોટર..

ગ્રેટર નોઈડામાં શારદા હોસ્પિટલના આઇસોલેશન વોર્ડમાં કોવિડ -19 દર્દીઓ વિવિધ માંગણીઓ કરી રહ્યા છે. કેટલાક કોલ્ડ ડ્રિંક બ્રાન્ડેડ મિનરલ વોટર માગી રહ્યા છે. એટલું જ નહીં,સારવારમાં પણ દર્દીઓ પોતાના હિસાબે ડોકટરોને દવાઓ ચલાવવાની માંગ કરી રહ્યા છે. જોકે દર્દીઓની માંગણીઓ પૂર્ણ કરવામાં આવી નથી, પરંતુ દર્દીઓની માંગથી આઇસોલેશન વોર્ડનો તબીબી સ્ટાફ પરેશાન છે. વોર્ડમાં તબીબો અને નર્સ દર્દીઓની સારવાર કરી રહ્યા છે.

શારદા હોસ્પિટલના આઇસોલેશન વોર્ડમાં અત્યાર સુધી 578 દર્દીઓ દાખલ થયા છે. તેમાંથી 419 દર્દીઓને રજા આપવામાં આવી છે. આઇસોલેશન વોર્ડના મેડિકલ સ્ટાફનું કહેવું છે કે વોર્ડમાં દર્દીઓ વિચિત્ર માંગ કરે છે. દાદરી વિસ્તારના ગામ અને નોઇડાના એક ક્ષેત્રના દર્દીએ સારવાર દરમિયાન કોલ્ડ ડ્રિંકની માંગ કરી હતી.

વોર્ડમાં પોસ્ટ તબીબી કર્મચારીઓએ વોટ્સએપ ગ્રુપ પર ઉચ્ચ અધિકારીઓને આની જાણકારી આપી. બંને દર્દીઓને કોલ્ડ ડ્રિંક આપવામાં આવ્યા ન હતા. તે જ સમયે, એક દર્દીએ મિનરલ પાણી માગ્યું હતું. તબીબી કર્મચારીઓએ મિનરલ પાણી પૂરું પાડ્યું, પરંતુ દર્દીએ તેને લેવાની ના પાડી અને ચોક્કસ બ્રાન્ડનું જ મિનરલ પાણી આપવાનો આગ્રહ કર્યો હતો.

એ જ રીતે, નોઈડા સેક્ટર -19 ના એક દર્દીએ તેનો મોબાઈલ ચાર્જર માંગ્યો, પરંતુ ત્યાં કોઈની પાસે ચાર્જર નહોતું. ડોક્ટરોએ જણાવ્યું હતું કે, માંગણીઓ પૂર્ણ ન થતાં દર્દીઓ પોતાની નારાજગી વ્યક્ત કરે છે. આઇસોલેશન વોર્ડમાં, દર્દીઓ તેમના પરિચિતો સાથે ફોન પર વાત કરે છે. ત્યાંથી માહિતી મળતાં, દર્દીઓ સારવારમાં દવાઓ બદલવાની માંગ કરે છે. કેટલાક દર્દીઓ તબીબી કર્મચારીઓ પર પણ દબાણ કરે છે કે તેઓ ખાંસીની દવા લે છે.

તબીબોનું કહેવું છે કે રાજ્ય સરકારના નિર્દેશો પર જ સારવાર કરવામાં આવે છે. તે સિવાય અન્ય દવાઓ આપી શકાતી નથી. કોવિડ -19 દર્દીઓને સારવાર અને સુવિધાઓ અંગે જાગૃત થવું પડશે. તેથી, તેઓ વિચિત્ર માંગણીઓ ના કરી શકે.