News

અનલોક-2 ની માર્ગદર્શિકા જાહેર કરાઇ, જાણીલો ક્યાં કઈ છૂટ મળશે…

કેન્દ્રીય ગૃહ મંત્રાલયે અનલોક -2 માટેની માર્ગદર્શિકા જાહેર કરી છે. નવી માર્ગદર્શિકા 1 જુલાઈથી લાગુ થશે. ખરેખર, અનલોક -1 નો સમયગાળો 30 જૂને સમાપ્ત થાય છે. આ સાથે, અનલોક-2 ની જાહેરાત કરવામાં આવી છે જેમાં ઘણી પ્રવૃત્તિઓમાં છૂટછાટ રહેશે પરંતુ પ્રતિબંધો સાથે કન્ટેનમેન્ટ ઝોનમાં કડકતા રહેશે જ્યારે કન્ટેનમેન્ટ ઝોનની બહારના વિસ્તારોમાં છૂટ આપવામાં આવશે. અહીં અમે તમને જણાવીશું કે અનલોક -2 માં તમને કઇ છૂટછાટ મળશે.

અનલોક -2 માં, કેન્દ્રિય ગૃહ મંત્રાલય દ્વારા કન્ટેનમેન્ટ ઝોનની બહારની કેટલીક ચીજો માટે છૂટ આપવામાં આવી છે.,મર્યાદિત સંખ્યામાં સ્થાનિક flights અને પેસેન્જર ટ્રેનોને મંજૂરી છે. તેમનું ઓપરેશન આગળ પણ ચાલુ રહેશે.,વંદે ભારત મિશન અંતર્ગત મર્યાદિત રીતે મુસાફરોની આંતરરાષ્ટ્રીય હવાઇ મુસાફરીને મંજૂરી આપવામાં આવી છે. તેમાં વધુ વધારો કરવામાં આવશે, નાઇટ કર્ફ્યુનો સમય બદલવામાં આવ્યો છે અને હવે તે રાત્રે 10 થી સવારે 5 વાગ્યા સુધીનો રહેશે, 5 થી વધુ લોકો shopsમાં એકઠા થઈ શકે છે, પરંતુ આ માટે સોસિયલ ડિસ્ટન્સની કાળજી લેવી જ પડશે,15 જુલાઈથી કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારોની તાલીમ સંસ્થાઓમાં તાલીમ શરૂ કરવામાં આવશે,જુદી જુદી રાજ્ય સરકારો સાથે પરામર્શ કર્યા પછી, નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો કે 31 જુલાઇ સુધી શાળા-કોલેજો અને કોચિંગ સંસ્થાઓ બંધ રહેશે,રાષ્ટ્રીય એકમ, રાષ્ટ્રીય અને પ્રાદેશિક રાજમાર્ગો પર લોકોની અવરજવર અને માલસામાનના પરિવહન માટે, ઉતર્યા પછી માલગાડી, બસો, ટ્રેનો, વિમાનોને તેમના ગંતવ્ય પર લાવવા અને અનલોડ કરવા માટે પણ નાઇટ કર્ફ્યુ હળવા કરવામાં આવ્યો છે.


આ બાબતોને હજી પણ કન્ટેન્ટ ઝોનની બહાર મંજૂરી નથી

અનલોક -2 માં કન્ટેન્ટ ઝોનમાં 31 જુલાઇ સુધી લોકડાઉન સખત રીતે અનુસરવામાં આવશે. પરંતુ કન્ટેન્ટ ઝોનની બહાર પણ ખુલવા જઇ રહ્યું નથી. હજી ઘણી વસ્તુઓ છે જેને શરૂ કરવાની મંજૂરી નથી.

આ વસ્તુઓમાં મેટ્રો રેલ,સિનેમા હોલ, જિમ,વોટરપાર્ક,મનોરંજન પાર્ક, થિયેટર, બાર, ઓડિટોરિયમ,સભાખંડનો સમાવેશ થાય છે.

આ બાબતો પર હવે વિચારણા કરવામાં આવશે

દેશમાં કોરોના ચેપની સ્થિતિની સમીક્ષા કર્યા પછી, આ પ્રવૃત્તિઓ શરૂ કરવાની તારીખની જાહેરાત કરવામાં આવશે. જેમાં સામાજિક, રાજકીય,games,મનોરંજન, શૈક્ષણિક, સંસ્કૃતિક, ધાર્મિક,અન્ય મોટા મેળાવડાઓનો સમાવેશ થાય છે.

કન્ટેન્ટ ઝોનમાં કડકતા ચાલુ રહેશે,તમને જણાવી દઈએ કે કન્ટેનમેન્ટ ઝોનમાં સખત ઘેરાબંધી કરવામાં આવશે,કન્ટેન્ટ ઝોનમાં ફક્ત જરૂરી પ્રવૃત્તિઓને મંજૂરી આપવામાં આવશે, કન્ટેન્ટ ઝોન સંબંધિત માહિતી જિલ્લા કલેક્ટર્સની વેબસાઇટ પર સૂચિત કરવામાં આવશે અને રાજ્ય અને કેન્દ્રશાસિત કેન્દ્રો દ્વારા આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ મંત્રાલયને પણ માહિતી શેર કરવામાં આવશે, કન્ટેનમેન્ટ ઝોનમાં પ્રવૃત્તિઓની કડક દેખરેખ રાખવા રાજ્યો / કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશના અધિકારીઓ દ્વારા નજર રાખવામાં આવશે, કેન્દ્ર સરકારે જારી કરેલા માર્ગદર્શિકાને કડક રીતે લાગુ કરવામાં આવશે, આરોગ્ય અને કુટુંબ કલ્યાણ મંત્રાલય કન્ટેનમેન્ટ ઝોનના પરિવર્તન અને ત્યાં નિયંત્રણ પગલાઓના અમલીકરણ પર પણ નજર રાખશે.

હજી પણ આ કામ તો કરવા જ પડશે.

તમને જણાવી દઈએ કે સરકાર ધ્વારા જાહેર કરેલ માર્ગદર્શિકા અનુસાર બે યાર્ડ (સોસિયલ ડિસ્ટન્સ),દુકાનમાં ગ્રાહકો વચ્ચે પૂરતું અંતર,કોરોના અંગે જારી કરેલા માર્ગદર્શિકાને અનુસરીને,આરોગ્ય સેતુ મોબાઇલ એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ.

આ લોકોએ ઘરે રહેવું વધુ સારું છે

આદેશમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે નબળા લોકોએ આવશ્યક આવશ્યકતાઓ અને આરોગ્ય હેતુઓ સિવાયના કોઈપણ કામ માટે ઘર છોડવું જોઈએ નહીં. 65 વર્ષથી ઉપરના વ્યક્તિ,અન્ય ગંભીર રોગોવાળા લોકો,સગર્ભા સ્ત્રીઓ,10 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના બાળકોએ આ માર્ગદર્શિકા અનુસાર ઘરમાં જ રહેવા જણાવ્યુ છે.

30 મેના રોજ અનલોક -1 ના આદેશ અને માર્ગદર્શિકા મુજબ, કેટલીક પ્રવૃત્તિઓને કન્ટેનમેન્ટ ઝોનની બહાર પહેલેથી જ મંજૂરી આપવામાં આવી હતી. જેમાં ધાર્મિક સ્થળો અને જાહેર પૂજા સ્થાનો,hotel ,રેસ્ટોરન્ટ,હોસ્પિટાલિટી સેવાઓ,શોપિંગ મોલનો સમાવેશ થાય છે.

અનલોક -2 અંગે જારી કરેલા હુકમમાં રાજ્યોને પણ નિયમોમાં ફેરફાર કરવાની સત્તા આપવામાં આવી છે. આદેશમાં જણાવાયું છે કે પરિસ્થિતિના આકારણીને આધારે, રાજ્યો / કેન્દ્રશાસિત કેન્દ્રો કન્ટેન્ટ ઝોનની બહારની કેટલીક પ્રવૃત્તિઓને પ્રતિબંધિત કરી શકે છે અથવા જો જરૂરી લાગે તો તેઓ પર પ્રતિબંધ લગાવી શકે છે. આદેશમાં જણાવાયું છે કે રાજ્યની અંદર અને અન્ય રાજ્યોમાં વ્યક્તિઓ અને માલની અવાજ પર કોઈ પ્રતિબંધ રહેશે નહીં. હવે આવા ટ્રાફિક માટે કોઈ અલગ મંજૂરી / મંજૂરી / ઇ-પરમિટની જરૂર રહેશે નહીં.