GujaratStory

દેખાવથી જ નહિ દિલથી પણ ખૂબસુરત છે અંબાણી પરિવાની વહુ,લગ્ન પહેલા આ કામ કરતી હતી..

દેશના સૌથી મોટા ડાયમંડ વેપારી રચેલ મહેતાની પુત્રી અને એશિયાના સૌથી ધનિક ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણી અને નીતા અંબાણીની પુત્રવધૂ શ્લોકા મહેતા કોઈ સેલિબ્રિટીથી ઓછી નથી.શ્લોકા મહેતાએ આકાશ અંબાણી સાથે લગ્ન કર્યા છે ત્યારથી જ શ્લોકા પોતાના ડ્રેસિંગ સેન્સથી અથવા પતિ સાથે રોમેન્ટિક તસવીરો લેવાની સાથે લાઈમ લાઈટમાં હતી.

શ્લોકાની દરેક તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર હેડલાઇન્સ મેળવે છે.શ્લોકાની જીવનશૈલી એકદમ ગ્લેમરસ છે,પરંતુ તે સામાજિક કાર્ય સાથે પણ સંકળાયેલી છે.અહીં લગ્ન પહેલા તેની એક-બે તસવીરો ઈન્સ્ટાગ્રામ ફેન પેજ પર વાયરલ થઈ રહી છે,જેમાં તે મુંબઇ રેલ્વે સ્ટેશનની દિવાલો પર તેના મિત્રો સાથે પેઇન્ટિંગ કરતી જોવા મળી રહી છે.

આ તસવીરમાં શ્લોકા સિવાય તેના કેટલાક મિત્રો પણ જોવા મળી રહ્યા છે.આ ચિત્રો 2016 ના ડેન ઉત્સવ સપ્તાહની છે.તેમાં શ્લોકા સેન્ડહર્સ્ટ રોડ રેલ્વે સ્ટેશન મુંબઇની દિવાલો પર સફેદ ટી-શર્ટ અને ટ્રેક સ્યુટમાં પેઇન્ટિંગ કરતી જોવા મળી રહી છે.તેના કનેક્ટ ફોર કમ્યુનિટિ ટીમના સ્વયંસેવકો,પરિવાર અને મિત્રો શ્લોકા મહેતા સાથે બ્યુટિફિકેશન માટે કામ કરી રહ્યા છે.તે કેટલાક સૂત્રો લખી રહ્યો છે.

શ્લોકા મહેતાનો બીજો ફોટો પણ આ જ ફેન પેજ પર સામે આવ્યો છે, જે ડિસેમ્બર 2017 નો છે.આ તસવીરમાં તેની સાથે આકાશ અંબાણી પણ જોવા મળી રહ્યો છે.જેમાં સંગઠન ટીમ,સ્વયંસેવકો અને મિત્રોએ શ્લોકા સાથે કનેક્ટ ફોર કમ્યુનિટિ ના 2 વર્ષ પૂરા થવાની ખુશીમાં સલામ બાલક ટ્રસ્ટના આશ્રયસ્થાનનું બ્યુટીફિકેશન કર્યું હતું.

આમાં આકાશ અંબાણીએ પણ શ્લોકાને ટેકો આપ્યો હતો.ભલે શ્લોકા મહેતા ખૂબ જ સમૃદ્ધ પરિવાર સાથે સંબંધ ધરાવે છે અને ખૂબ જ શ્રીમંત કુટુંબ સાથે લગ્ન કર્યા છે,તેમ છતાં તે ખૂબ જ ઉત્સુક છે.તેઓ સામાન્ય લોકોની વચ્ચે રહે છે અને તેમની ખુશીઓ માટે કામ કરે છે.એક ઇન્ટરવ્યુમાં શ્લોકાએ કહ્યું કે તે સામાન્ય લોકોનું જીવન જીવવાનું પસંદ કરે છે.

શ્લોકા મહેતાએ પ્રારંભિક શિક્ષણ ધીરૂભાઇ અંબાણી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલમાંથી કર્યું હતું.ત્યારબાદ તેણે લંડન સ્કૂલ ઓફ ઇકોનોમિક્સમાંથી રાજકીય વિજ્ઞાન અને કાયદામાં માસ્ટર ડિગ્રી મેળવી.સોશ્યલ વર્ક એ શ્લોકા મહેતાનો જુસ્સો છે.તે વિદ્યાર્થી જીવનથી જ સામાજિક કાર્ય સાથે સંકળાયેલી છે.

2014 થી,શ્લોકા મહેતા રોઝી બ્લુ ફાઉન્ડેશનના ડિરેક્ટરનું પદ સંભાળી રહ્યા છે.આ સંસ્થા સામાજિક કાર્યોથી સંબંધિત અનેક પ્રકારનાં કામ કરે છે.શ્લોકા મહેતા કનેક્ટ ફોર કમ્યુનિટિ નામની સંસ્થાની સહ-સ્થાપક પણ છે.આ સંસ્થા ખાસ કરીને ગરીબ બાળકોની સહાય માટે કાર્ય કરે છે.

ગરીબ બાળકોને કનેક્ટ 4 દ્વારા શીખવામાં મદદ કરવામાં આવે છે.તેઓને જરૂરી આરોગ્ય સુવિધા પણ આપવામાં આવે છે.શ્લોકા મહેતા પરિવારના બિઝનેસમાં પણ સમય વિતાવે છે.તે તેના પતિ આકાશ અંબાણી સાથે બિઝનેસ પ્લાન પર વાત કરે છે અને પોતાનો અભિપ્રાય પણ આપે છે.તે ઘણું સરળતા સાથે ઘરમાં રહે છે.

શ્લોકા મહેતાની સુંદરતા ખુબજ બેમિસાલ છે,પરંતુ તે લોકો આગળ દેખાવ કરવાનું પસંદ કરતીનથી.જો તમારે કોઈ પાર્ટીમાં જવું હોય તો તેણીને તેની સાસુ નીતા અંબાણી સાથે જવાનું પસંદ છે.તે દરેક ક્ષેત્રની હસ્તીઓ સાથે ખૂબ સારા સંબંધો ધરાવે છે,પરંતુ શ્લોકા મહેતા ચૂનાની લાઈટમાં વધારે રહેવાનું પસંદ નથી કરતી.

શ્લોકા મહેતાના પતિ આકાશ અંબાણી બિઝનેસ સંબંધિત કામમાં ખૂબ વ્યસ્ત છે.પરંતુ સમય મળતાં જ તે પત્ની શ્લોકા મહેતા સાથે સમય વિતાવે છે. શ્લોકા મહેતા તેના પતિ સાથે સમય વિતાવવાનું પસંદ કરે છે.જ્યારે પણ તેમને સમય મળે છે,તેઓ લોંગ ડ્રાઇવ પર રવાના થાય છે.

શ્લોકા મહેતાને તેના જૂના મિત્રો સાથે પણ એન્જોય કરવાનું પસંદ છે.માર્ગ દ્વારા,વ્યસ્ત શેડ્યૂલને કારણે,તેની તકો હવે ઓછી છે.પરંતુ હજી પણ સમય સમય પર,શ્લોકા મહેતા તેના મિત્રો સાથે ખૂબ આનંદ માણે છે

Back to top button