News

દૂધ પ્લાન્ટમાં માવો બનાવતી વખતે બોઇલર ફાટ્યું,તસ્વીરો જોઈને હચમચી જશો..

હાપુરના હાફીઝપુર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના બરોડા સિહાની ગામમાં દૂધની ડેરીમાં અચાનક બોઇલર ફૂટતાં એક બાળકીનું મોત અને 20 ઘાયલ થયા છે.માવા બનાવતી વખતે બોઈલર ફૂટ્યો હતો અને હવામાં કૂદી ગયો હતો અને આશરે 200 મીટર દૂર ઘરોને ટકરાયો હતો.ઘણા ઘરોને નુકસાન થયું હતું.પોલીસે ઘટના સ્થળે પહોંચી ઘાયલોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કર્યા હતા.

ડીએમ બનાવની મેજિસ્ટ્રેલ તપાસના આદેશ આપ્યા છે.એસડીએમ ધૌલાના સાત દિવસની અંદર આ સમગ્ર મામલાની તપાસ કરશે અને રિપોર્ટ ડીએમને સુપરત કરશે.પોલીસે ડેરી ઓપરેટરને કસ્ટડીમાં લીધી છે.તસવીરોમાં જુઓ ભયાનક દ્રશ્ય..ગામની બહાર બરોડા સિહાની વિનીત શર્મા પુત્ર નિરંજન શર્માની સિહાની દૂધ ઉત્પાદન સહકારી ડેરી છે.

રવિવારે સવારે 8.30 વાગ્યે ડેરીમાં સ્ટીમ બોઈલર અચાનક જોરદાર વિસ્ફોટથી ફૂટ્યો હતો.બોઈલર આકાશમાં ઉડાન ભરીને આશરે બેસો મીટર દૂર ઈમરાન અને આરોનનાં મકાનમાં પડ્યું.વિસ્ફોટ એટલો જબરદસ્ત હતો કે આસપાસના ઘણા મકાનોને પણ નુકસાન પહોંચ્યું હતું અને આખું ગામ હચમચી ઉઠ્યું હતું.આ દુર્ઘટનામાં લગભગ 20 લોકો ઘાયલ થયા છે,જેમાં મોટાભાગના બાળકો છે.

બાતમી મળતાં એડીએમ જયનાથ યાદવ,એએસપી સર્વેશકુમાર મિશ્રા,સીઓ તેજવીર સિંહ અને હાફિઝપુર પોલીસ સ્ટેશનના પ્રભારી ધર્મેન્દ્ર સિંહ દળ સાથે ઘટના સ્થળે પહોંચી ગયા હતા અને ઈજાગ્રસ્તોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા.જ્યાં ઇસ્વાહ (8) પુત્રી સદાકતનું સારવાર દરમિયાન મોત નીપજ્યું હતું.

આ લોકો ઘાયલ થયા હતા,રિશા (7) પુત્રી યુસુફ,સુહેલ (10) પુત્ર અરસદ,સાનિયા (7),મહજેન (12) પુત્રી લુકતા,શાહરીન (12),રિઝવાન (16) પુત્ર ઇમરાન,ઇમરાન (45) પુત્ર નાનુવા,સાજીયા (40) પત્ની ઇમરાન,સાહિબા (10) પુત્રી ઇમરાન,અફસા (10) પુત્રી ઇસરર,શબનમ (06) પુત્રી અનવર,શબીઝ (06) પુત્ર ઇકરર,ફરઝણા (30) પત્ની આરાફ,કાદિર (13) પુત્ર અસરાફ,મહાસેન (20) પુત્ર ઇઝરાઇલ ,લાલ (40) પુત્ર ઇલિયાસ,શનુ (19) પુત્ર લાલ અને વસીમ (21) પુત્ર ઇઝરાઇલ.

બોઈલર ગેરકાયદેસર હતું,ડીએમ મેજિસ્ટ્રેટ તપાસ હાથ ધરી હતી.ડીએમ અદિતિ સિંહે આ કેસની તપાસના આદેશ આપ્યા છે.એવું નોંધવામાં આવ્યું છે કે 23 જૂન 2017 થી ડેરી ઓપરેટર પાસે માવા બનાવવાનું લાઇસન્સ હતું,પરંતુ બોઈલર લગાવવાની મંજૂરી નહોતી.તકનીકી તપાસ માટે બોઇલર ઇન્સ્પેક્ટર પવન પાંડે પણ કાનપુરથી ઘટના સ્થળે પહોંચશે.

પ્રારંભિક તપાસ સૂચવે છે કે અતિશય ગેસના નિર્માણને કારણે બોઈલર ફાટ્યો છે.સહાયક ડિરેક્ટર ફેક્ટરી આલોકસિંહ,અધિકારી પવન કુમાર,જે ફૂડ સેફ્ટી વિભાગના છે અને પાવર કોર્પોરેશનની ટીમ પણ ઘટના સ્થળે પહોંચી તપાસ કરી હતી.પોલીસે પૂછપરછ માટે વિનીતના ભાઈ સહિત અનેક લોકોને અટકાયતમાં લીધા છે.

પીડિત પરિવારને મદદ મળશે-એસડીએમ અરવિંદ દ્વિવેદીએ જણાવ્યું કે ઘાયલોને હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે.છેલ્લા ત્રણ વર્ષથી ડેરીને માવા બનાવવા પરવાનગી ન હતી.પરંતુ તેને બોઈલર સ્થાપિત કરવાની મંજૂરી નહોતી.મુખ્યમંત્રીના વિવેકાધીન ભંડોળમાંથી મૃતક યુવતીને સહાય પૂરી પાડવા પ્રયાસો કરવામાં આવશે.હાફિઝપુર પોલીસ સ્ટેશનના ઇન્ચાર્જ ઈન્સ્પેક્ટર ધર્મેન્દ્રસિંહે જણાવ્યું હતું કે આ મામલે કોઈની પાસેથી તાહિરિર આવી નથી.

Back to top button