Astrology

માણસની આ 10 આદતો તેના વિનાશનું કારણ બને છે અને પાયમાલ બને છે માટે આ 10 વાતોનુ ખાસ ધ્યાન રાખો..

દરેક વ્યક્તિ ઈચ્છે છે કે તેનું ઘર સંપત્તિ અને સંપત્તિની બધી સુવિધાઓથી ભરેલું હોય.આ માટે,સુખ અને ધન પ્રાપ્તિ કરનારી દેવી લક્ષ્મીએ તે મકાનમાં કાયમી રહેવું જરૂરી છે.એવું માનવામાં આવે છે કે જે ઘરોમાં લક્ષ્મીજીની દેવી વસે છે ત્યાં ક્યારેય કશુંની અછત હોતી નથી.પરંતુ દેવી લક્ષ્મી એવા ઘરોને પસંદ કરે છે જ્યાં હંમેશાં લોકો તેમની અંદર શુદ્ધતા,ધર્મ અને સારી આદતોના માર્ગ પર ચાલે છે.આવી સ્થિતિમાં,ચાલો આપણે જાણીએ કે ધનની દેવી,લક્ષ્મી વ્યક્તિની કઈ આદતોથી ગુસ્સો આવે છે.

હિન્દુ ધર્મમાં દાન,આનંદ અને વિનાશનું મહત્વ કહેવામાં આવ્યું છે.જો કોઈ સુવિધા પૂરી કર્યા પછી પણ કોઈ જરૂરિયાતમંદને દાન ન આપે તો ચોક્કસપણે તેની સંપત્તિ થોડા સમય પછી નાશ પામે છે.તેવી જ રીતે,જો તે સંપત્તિ હોવા છતાં ખર્ચ ન કરે તો તેનો નાશ થાય છે.શાસ્ત્રો અનુસાર આળસને માણસનો સૌથી મોટો દુશ્મન માનવામાં આવે છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે લક્ષ્મી ક્યારેય આળસુ વ્યક્તિના ઘરે ટકતી નથી.જો કોઈ વ્યક્તિનું આજનું કાર્ય આવતીકાલે મુલતવી રાખવાની વૃત્તિ છે,તો આવી વ્યક્તિ પાસે ક્યારેય પૈસા રહેતા નથી.મા લક્ષ્મી હંમેશા કર્મ અને કર્તવ્ય વારા વ્યક્તિના ઘરમાં જ વાસ કરે છે,જ્યારે આળસુ વ્યક્તિ પાસે પહેલેથી જ સંપત્તિ હોય તો પણ સમયાંતરે તેનો નાશ થાય છે.

દિવસ દરમિયાન સુતી વ્યક્તિના ઘરે લક્ષ્મી ક્યારેય રહેતી નથી.આવા વ્યક્તિની સંપત્તિ ખૂબ જ ઝડપથી સમાપ્ત થાય છે.શાસ્ત્રો અનુસાર જો પૈસાની ઇચ્છા હોય તો દિવસ દરમિયાન ક્યારેય સુવું ન જોઈએ.એવું માનવામાં આવે છે કે માતા લક્ષ્મી અહીં કામીની વ્યક્તિમાં પણ નથી રહેતી.આવી વ્યક્તિ પાસે કેટલા પૈસા છે તે બહુ જલ્દીથી મરી જાય છે.

પૌરાણિક કથાઓમાં,કમી વ્યક્તિના પતનના ઘણા ઉદાહરણો છે.જ્યારે કામની ભાવનાને કારણે દેવરાજ ઇન્દ્ર ઘણી વખત તેમની શક્તિ ગુમાવી બેઠા હતા,આ પણ રાવણના વિનાશનું કારણ હતું.ક્રોધથી માનવ સંપત્તિનો વિનાશ પણ થાય છે.શાસ્ત્રો અનુસાર,વ્યક્તિએ પ્રતિકૂળ સંજોગોમાં ક્યારેય પોતાનો ઠંડો સ્વભાવના ગુમાવવો જોઈએ.

જે લોકો વધારે ગુસ્સો કરે છે તેમની સંપત્તિ નાશ પામે છે.શાસ્ત્રોમાં ક્રોધને રાક્ષસોની ગુણવત્તા કહેવામાં આવી છે અને તેથી જ અસુરો હંમેશા દેવતાઓ સામે ખોવાઈ ગયા છે.કોઈએ ક્યારેય પૈસા ભૂલીને બડાઈ મારવી ન જોઈએ.કોઈપણ પ્રકારની નિરર્થકતા વિનાશનું કારણ બને છે.કોઈની પ્રત્યેની ઇર્ષ્યા વ્યક્તિની પ્રગતિમાં અવરોધે છે અને તે તેના વિનાશનું કારણ બને છે.સાચા અર્થમાં,એક ઈર્ષાળુ વ્યક્તિ પોતાને બાળી નાખે છે.

કોઈપણ વસ્તુ સાથે વધુ જોડાણ હાનિકારક છે.મોહ એ ધન અને સંપત્તિના વિનાશનું કારણ પણ છે.ખરેખર,જ્યારે કોઈ વ્યક્તિને કોઈ વસ્તુ સાથે ખૂબ જ લગાવ હોય છે,ત્યારે તે તે મેળવવા માટે ખોટા અને અધિકાર વચ્ચેનો તફાવત પારખી શકતો નથી.પરિણામે,તે ખોટા કામના માર્ગે ચાલે છે,છેવટે તેનું બધુ નાશ થઈ શકે છે.

શાસ્ત્રોમાં એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે સંતોસમ પરમ સુખમ્.એટલે કે,સંતોષ એ જીવનનો સૌથી મોટો આનંદ છે.જ્યારે લોભ માણસને વિનાશ તરફ દોરી જાય છે.લોભ માણસને પોતાની પાસેની દરેક વસ્તુ ગુમાવવાનું કારણ બને છે.તેથી,બીજાની સંપત્તિ જોઈને લાલચમાં ન આવો.કૌરવોએ પાંડવોની સંપત્તિની લાલચ આપી પરંતુ આખરે ધન અને લોકો બંને ખોવાઈ ગયા.

પારકી મહિલાઓ પર ખોટી નજર રાખનાર વ્યક્તિનું માન અને સંપત્તિનો નાશ થાય છે.જે લોકોની સ્ત્રી સાથે સંબંધ હોય અથવા અનૈતિક સંબંધો હોય,તેઓને જીવનમાં ક્યારેય માન મળતું નથી.આવું કૃત્ય માત્ર પ્રતિષ્ઠા જ નહીં પરંતુ પૈસા અને જીવન બંનેનો વિનાશ પણ કરે છે.

Back to top button