Ajab GajabInternational

ચીને મચ્છરોથી દેશમાં વધુ એક મહામારી ફેલાવી?જાણો વિગતે..

આજના સમયમાં ગ્લોબલ વોર્મિંગથી લઈને ઓઝોન લેયર સુધીની સમસ્યાઓ લોકોની સામે છે.દરેક વ્યક્તિ પ્રકૃતિને સંતુલિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે.એક તાજેતરના સમાચાર મુજબ,હિમનદીઓ ઝડપથી ઓગળી હોવાનું જાણવા મળ્યું છે,જેના પછી લોકો ભયમાં ડૂબી ગયા છે.દરેક દેશ પ્રકૃતિનું સંતુલન જાળવવા પ્રયાસ કરી રહ્યું છે.આ દરમિયાન ચીને પણ ઘણા પ્રયત્નો કર્યા.

આ પ્રયત્નોમાંના એકના ફોટા ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યા છે.ચીને ચેંગ્ડુ ક્યૂઇ સિટી ફોરેસ્ટ ગાર્ડન નામનો એક પ્રોજેક્ટ શરૂ કર્યો હતો,આ પ્રયોગના નામ પર તેને 2018 માં લોન્ચ કરવામાં આવી હતી.આમાં સરકારે ઘરોમાં વૃક્ષારોપણ કરવાનો નિર્ણય કર્યો.

પરંતુ કદાચ તેઓએ તેના ખરાબ પરિણામોની ચર્ચા કરી ન હતી.હવે આ પ્રોજેક્ટ હેઠળ ઘરો બનાવવામાં આવ્યા છે પરંતુ અહીં કોઈ રહેતું નથી.આ વૃક્ષો મચ્છર બનવાના કારણો ફેલાય છે.આજે આ 8-ટાવર એપાર્ટમેન્ટ સંપૂર્ણ ખાલી છે.ચાલો અમે તમને બતાવીએ કે ચીનમાં આ પ્રયોગનું પરિણામ શું બન્યું…

ચીનના ચેંગડુમાં કિયા શહેરનું વન ગાર્ડન નામનું એક રહેણાંક મકાન સંકુલ બનાવવામાં આવ્યું હતું.તેનો હવાઈ દ્રષ્ટિકોણ બતાવે છે કે અહીંના દરેક એપાર્ટમેન્ટમાં કેવી રીતે ઝાડ રોપવામાં આવ્યા હતા.આ પ્રોજેક્ટ 2018 માં શરૂ કરવામાં આવ્યો હતો.દરેક બ્લોકની પોતાની ખાનગી અટારી હતી.તેમાં વૃક્ષો અને છોડ ઉગાડવામાં આવ્યા હતા.આ શહેરમાં હરિયાળીનું સંતુલન રાખવા અને પર્યાવરણની જાળવણી માટે કરવામાં આવ્યું હતું.

અહેવાલો અનુસાર,એપ્રિલ 2020 માં,આ સંકુલમાં બાંધવામાં આવેલા બધા 826 એપાર્ટમેન્ટ્સ વેચાયા હતા.પરંતુ ઇકો-પેરેડાઇઝ થયા પછી પણ,બધાએ એપાર્ટમેન્ટ્સ છોડી દીધા.આજે કોઈ અહીં રહેતું નથી.આ પ્રોજેક્ટમાં બનેલી આ ઇમારતો સુંદર છે અને તેની પાછળનો હેતુ પણ સારો હતો.પરંતુ બિલ્ડરોએ તેનું નિર્માણ કરતી વખતે મોટી ભૂલ કરી,જેના કારણે આટલો મોટો પ્રોજેક્ટ નિષ્ફળ ગયો.

ખરેખર,આ એપાર્ટમેન્ટ્સમાં બાંધેલી અટારીમાં આવેલા વૃક્ષો અને છોડ ધીમે ધીમે પુરી બિલ્ડિંગને જ ગળી ગયા.રેલિંગ પરના છોડની વૃદ્ધિએ કંઈક એવું જ બનાવ્યું હતું.અહીં રહેતા લોકોને હરિયાળી અને વાતાવરણની નિકટતાનું વચન આપવામાં આવ્યું હતું.પરંતુ થોડા જ દિવસોમાં આ સમગ્ર બ્લોકમાં મચ્છરોનો આતંક ફેલાઇ ગયો હતો.

અહીં આવેલા કેટલાક લોકોએ બાલ્કની અને ઘરની વચ્ચે જાળી મૂકીને મચ્છરોથી બચવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો,પરંતુ મચ્છરોની સંખ્યા એટલી વધી ગઈ કે ત્યાં રોગો ફેલાવા લાગ્યા.હવે આખા બ્લોકમાં કોઈ રહેતું નથી.લોકોની ગેરહાજરીને કારણે મચ્છરોના સંવર્ધનમાં નોંધપાત્ર વધારો થયો છે,અને વૃક્ષો અને છોડ પણ તમામ એપાર્ટમેન્ટ્સને ખૂબ જ ઝડપથી લઈ રહ્યા છે.

આ યોજના હેઠળ જે યોજના 2018 માં શરૂ કરવામાં આવી હતી તે આજે નિષ્ફળ ગઈ છે.તમામ ઇમારતોમાં આવા કેટલાક નજારો જોવા મળ્યા હતા.આ એપાર્ટમેન્ટ્સ ખરીદનારા લોકોમાં ભારે રોષ છે.826 માં હાલમાં ફક્ત 10 એપાર્ટમેન્ટ્સ છે.તેમનું કહેવું છે કે મચ્છરો વચ્ચે રહેવું ખૂબ મુશ્કેલ બની રહ્યું છે.

Back to top button