GujaratIndiaNewsStory

KBC માં એક કરોડ જીતનાર આજે છે IPS, ગુજરાતના પોરબંદરમાં SP તરીકે ફરજ બજાવે છે

હાલમાં UPSC ની પ્રારંભિક પરીક્ષા અંગે સ્પર્ધકોમાં ઘણી ચર્ચા ચાલી રહી છે. આ પરીક્ષા 4 ઓક્ટોબરે યોજાવાની છે. તે દરમિયાન ઘણા સફળ સ્પર્ધકો છે જેની ચર્ચા કરવામાં આવી છે. તેમાંથી એક આઈપીએસ રવિ મોહન સૈની છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે રવિ મોહન સૈની કૌન બનેગા કરોડપતિમાં એક કરોડ રૂપિયા જીતી ચૂક્યા છે.

2001 માં કેબીસીની સીઝનમાં કેબીસી જુનિયર રવિ મોહન સૈનીએ એક કરોડની ઇનામ રકમ જીતી હતી. તે સમયે તે માત્ર 14 વર્ષનો હતો. રવિ મોહન સૈનીએ 2014 માં યુપીએસસીની પરીક્ષા પાસ કરી અને ગુજરાત કેડરના આઈપીએસ અધિકારી બન્યા.

33 વર્ષના રવિ મોહન સૈની મે મહિનામાં ગુજરાતના પોરબંદરમાં એસપી પદ પર જોડાયા છે. અગાઉ રવિ રાજકોટ શહેરમાં ડીસીપી તરીકે ફરજ બજાવતા હતા. રવિ મૂળ અલવરનો છે. તેના પિતા નેવીમાં હતા.

રવિએ સ્કૂલનું શિક્ષણ વિશાખાપટ્ટનમની નેવલ પબ્લિક સ્કૂલથી કર્યું હતું.એક મુલાકાતમાં તેમણે જણાવ્યું હતું કે તેમણે મહાત્મા ગાંધી મેડિકલ કોલેજ જયપુરથી એમ.બી.બી.એસ. એમબીબીએસ પછી, તે ઇન્ટર્નશિપ દરમિયાન સિવિલ સેવામાં પસંદગી પામી. તેના પિતા નેવીમાં હતા, તેથી તેમનાથી પ્રભાવિત થયા અને આઈપીએસ પસંદ કર્યા. સૈનીની પસંદગી 2014 માં કરવામાં આવી હતી.

રવિ મોહન જ્યારે કેબીસીમાં આટલી મોટી રકમ જીત્યો હતો ત્યારે તે દસમા વર્ગમાં ભણતો હતો. જોકે રવિ મોહન સૈનીને તે સમયે પૂરી રકમ મળી શકી ન હતી. તે પાછળથી આપવામાં આવ્યું કારણ કે કેબીસીના નિયમો અનુસાર ઇનામની રકમ 18 વર્ષની વય પછી આપવામાં આવી હતી.

Back to top button