BjpCongressIndiaNarendra ModiPolitics

કૃષિ બિલ મામલે વિપક્ષ આક્રમક મૂડમાં, રાષ્ટ્રપતિને કહ્યું સહી કર્યા વગર પાછું રાજ્યસભા મોકલો

કૃષિ બિલને લઈને સંસદથી લઈને માર્ગ સુધી સંઘર્ષ ચાલી રહ્યો છે. આ મહાસંગ્રમની વચ્ચે, વિપક્ષી પાર્ટીઓએ રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદને મળવા માટે સમય માંગ્યો છે. વિપક્ષ દ્વારા અપીલ કરવામાં આવશે કે રાષ્ટ્રપતિએ બંને કૃષિ બીલો પર સહી ન કરવી જોઈએ અને તેમને રાજ્યસભામાં પાછા મોકલવા જોઈએ નહીં.

આ દરમિયાન રાષ્ટ્રપતિને રવિવારે રાજ્યસભામાં વિપક્ષ તરફથી જે થયું તે વિશે સંપૂર્ણ માહિતી આપવામાં આવશે. રવિવારે જ રાજ્યસભામાં કૃષિ પેદાશ વેપાર અને વાણિજ્ય બિલ -2020 અને ખેડુતો (સશક્તિકરણ અને રક્ષણ) ભાવ ખાતરી કરાર અને કૃષિ સેવાઓ પરના કરાર બિલ -2020 ને રાજ્યસભા દ્વારા મંજૂરી આપવામાં આવી હતી.

આ સમયગાળા દરમિયાન, રાજ્યસભાના આઠ સાંસદોને સસ્પેન્ડ કરવાનો મુદ્દો પણ વિરોધી પક્ષો દ્વારા ઉઠાવવામાં આવશે. આ સિવાય આવતીકાલે રાજ્યસભામાં વિપક્ષ ફરી એકવાર આ મુદ્દો ઉઠાવશે.તમને જણાવી દઇએ કે કૃષિ બિલ અંગે ઘણી હંગામો છે. રવિવારે વિપક્ષોની હંગામો વચ્ચે બિલ પાસ કરાયું હતું, પરંતુ આ દરમિયાન સંસદમાં ભારે હંગામો થયો હતો. ઘણા વિપક્ષી સાંસદોએ ડેપ્યુટી ચેરમેનની ખુરશી પર પત્રિકાઓ ફાડી અને માઇક તોડી નાખ્યા.

આ અંગે કાર્યવાહી કરતાં રાજ્યસભાના અધ્યક્ષ વેંકૈયા નાયડુએ સોમવારે સમગ્ર સત્ર માટે કુલ આઠ સાંસદોને સસ્પેન્ડ કર્યા છે. આમાં સંજય સિંહ, ડેરેક ઓબ્રિયન અને અન્ય સાંસદોનો સમાવેશ થાય છે. તમામ સસ્પેન્ડ થયેલા સાંસદો સોમવાર સવારથી ધરણા પર બેઠા છે, અગાઉ આ ધરણા ગૃહની અંદર હતા અને હવે તે સંસદ પરિસરમાં થઈ રહ્યો છે.

Back to top button