BusinessNews

દેવામાં ડૂબેલા અનિલ અંબાણીની કઈક આવી છે લાઈફ સ્ટાઈલ,આટલા કરોડનું તો ખાલી એમનું ઘર છે…

એક સમયે વિશ્વના છઠ્ઠા નંબરના ધનિક ઉદ્યોગપતિ,ખૂંખાર અનિલ અંબાણી આજે તેમના ગળા સુધી દેવામાં ડૂબેલા છે.તેમની સ્થિતિ એ છે કે લોન ભરપાઈ કરવામાં નિષ્ફળતાને કારણે ત્રણ ચીની બેંકોએ વિશ્વભરમાં ફેલાયેલી તેમની સંપત્તિને લાગુ કરવા કાર્યવાહી કરવાનું નક્કી કર્યું છે.અનિલ અંબાણી પર ત્રણ ચાઇનીઝ બેંકો,ઔદ્યોગિક અને વાણિજ્યિક બેંક ઓફ ચાઇના,નિકાસ અને આયાત બેંક ઓફ ચાઇના અને ડેવલપમેન્ટ બેન્ક ઓફ ચાઇનના $ 716 મિલિયન(લગભગ 5,276 કરોડ રૂપિયા) દેવું છે.

આ કેસ યુકેની કોર્ટમાં ચાલી રહ્યો છે.યુકેની અદાલતમાં અનિલ અંબાણીએ કહ્યું કે દેવાની ચૂકવણી કરવા માટે તેમની પાસે પૈસા નથી અને પરિવારના ઘરેણા વેચીને કોર્ટનો ખર્ચ ચૂકવવામાં સક્ષમ છે.જોકે,યુકે કોર્ટે અનિલ અંબાણીને આદેશ આપ્યો હતો કે વ્યાજ અને કાનૂની ખર્ચ ઉમેરીને ત્રણ ચીની બેંકોનાં દેવાં ચુકવવા આદેશ આપ્યો છે,

તમને જણાવી દઈએ કે યસ બેંક ઓફ ઇન્ડિયાનું દેવું ચુકવવા સક્ષમ ન હોવાને કારણે, બેંકે અનિલ અંબાણીના સાન્તાક્રુઝ વિસ્તારમાં સ્થિત તેમની કંપનીના મુખ્ય મથક પર કબજો કર્યો હતો.જો કે,અનિલ અંબાણી કહે છે કે હવે તેની પાસે પૈસા નથી અને તેમની નેટવર્થ શૂન્ય છે,તેમ છતાં તેની જીવનશૈલી લાજવાબ છે.અનિલ અંબાણી જે મકાનમાં રહે છે તે ભારતનું બીજું સૌથી મોંઘું ઘર છે અને તેની કિંમત આશરે 5000 કરોડ રૂપિયા છે.

આજે અમે તમને અનિલ અંબાણીના આ ઘરની તસવીરો બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ,જેને ફાઇનાન્સિયલ સર્વિસીઝ કંપની IIFL 2018 માં ભારતના સૌથી મોંઘા મકાનોની સૂચિમાં બીજા ક્રમે મૂકવામાં આવ્યો છે.એક અહેવાલ મુજબ,મુંબઈના પાલી હિલ વિસ્તારમાં બનાવવામાં આવેલ અનિલ અંબાણીનું ઘર એબોડ 1600 ચોરસ ફૂટમાં બનાવવામાં આવ્યું છે.

અનિલ અંબાણી તેમની ઊંચાઈ 150 મીટર રાખવા માગે છે,પરંતુ આ માટે તેમને અધિકારીઓની મંજૂરી મળી નથી.આ મકાનમાં જીમ,સ્વિમિંગ પૂલ સહિતની ઘણી આધુનિક સુવિધાઓ છે.તેમના ઘરના મોટા ભાઈ મુકેશ અંબાણીના ઘર એન્ટિલિયા પછી આ ઘર દેશનું સૌથી મોંઘુ ઘર છે.મુકેશ અંબાણીનું ઘર હજી એન્ટિલિયાથી દેશનું બીજું સૌથી મોંઘું ઘર બન્યું નથી.

ત્રીજા નંબર પર જેકે હાઉસ છે,જેની કિંમત આશરે 710 કરોડ રૂપિયા છે.તે જ સમયે,મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા ગ્રુપના અધ્યક્ષ આનંદ મહિન્દ્રાના ઘરની કિંમત લગભગ 250 કરોડ છે.અનિલ અંબાણીના આ મકાનમાં દરેક રીતે આધુનિક સુવિધાઓ છે.આ ઘર ખૂબ મોટું છે અને તેની જાળવણી ખર્ચ ખૂબ વધારે છે.આખા ઘરમાં ઘણાં ભવ્ય ઓરડાઓ છે,જ્યારે અહીં ફક્ત અનિલ અંબાણીનો પરિવાર જ રહે છે.

અનિલ અંબાણીનું આ ઘર કોઈ ભવ્ય મહેલથી ઓછું નથી.તેના આંતરિક ભાગમાં ઘણો ખર્ચ કરવામાં આવ્યો છે.ઘરમાં ઘણા મોટા હોલ છે,જે સંપૂર્ણ રીતે સજ્જ છે.અનિલ અંબાણીની ઇન્ટિરિયર ડિઝાઇનિંગ આ જોઈને કરવામાં આવી છે. મળતી માહિતી મુજબ,અનિલ અંબાણીએ વિદેશથી આવેલા ઇન્ટિરિયર ડિઝાઇનર્સ પાસેથી ઘરની સજાવટ કરાવી છે.તે રાજવી મહેલ જેવું છે.

અનિલ અંબાણી મોંઘી વસ્તુઓનો ખૂબ શોખીન છે.માર્ગ દ્વારા,એવું કહેવામાં આવે છે કે તેને ઘણી બધી સિઝલની જીવનશૈલી પસંદ નથી,પરંતુ ઘરની સજાવટ માટે,તેમણે વિશ્વની સૌથી કિંમતી વસ્તુઓનો ઓર્ડર આપ્યો છે.આ મકાનનાં ફર્નિચર એ બધી ખર્ચાળ આંતરરાષ્ટ્રીય બ્રાન્ડ છે.

અનિલ અંબાણી અને તેની પત્નીને એન્ટિક ડિઝાઇન પસંદ છે.પ્રાચીન શૈલી ઘરના આંતરિક ભાગમાં પ્રતિબિંબિત થાય છે.અનિલ અંબાણીએ ઘરની સજાવટમાં વિવિધ રંગ યોજનાનો ઉપયોગ કર્યો છે. ઘરના જુદા જુદા રૂમમાં ડિઝાઇન અને રંગ યોજનાઓ જુદી જુદી હોય છે.

અનિલ અંબાણીના આ મકાનની જાળવણીનો ખર્ચ ઘણો વધારે છે.આ માટે ડઝનબંધ સ્ટાફને પુન: સ્થાપિત કરવામાં આવ્યા છે.આ મકાનનું વીજળીનું બિલ 8 મહિનામાં 60 લાખ રૂપિયા પર આવ્યું છે.યુકેની અદાલતે જ્યારે આટલા વીજળીના બિલની ચુકવણી વિશે પૂછ્યું ત્યારે અનિલ અંબાણીએ જવાબ આપ્યો કે પાવર કંપની ખૂબ જ દરો લેતી હોય છે.

Back to top button