કોરોના રસી લીધાના 25 મિનિટ પછી વ્યક્તિનું મોત નીપજયું,આ લોકોને ભૂલથી પણ નહીં લેવી જોઈએ રસી,

કોરોના રસીની રજૂઆત સાથે વિશ્વએ રાહતનો શ્વાસ લીધો છે.હાલમાં, ઘણા દેશોએ રસી વિતરણ પ્રક્રિયા શરૂ કરી છે.તેના બે ડોઝ આપવામાં આવી રહ્યા છે.ભારતમાં પણ ફ્રન્ટ લાઇન યોદ્ધાઓને રસી આપવામાં આવી રહી છે.જો કે,એવા ઘણા લોકો છે જે આ રસીઓથી હજી પણ નર્વસ છે.આ કારણ છે કે આ રસી ખૂબ ઝડપથી બનાવવામાં આવી છે.

આ કિસ્સામાં,તેમની આડઅસરોની સંપૂર્ણ તપાસ કરવામાં આવી નથી.તાજેતરમાં, યુ.એસ.ના એક વૃદ્ધને કોરોના રસી લગાવી.માત્ર 25 મિનિટ પછી તેનું મૃત્યુ થયું.વૃદ્ધાનું મોત તે જ હોસ્પિટલમાં થયું હતું જેમાં તે રસી લેવા આવ્યો હતો. આ કેસ પછી,રસી લેવા ત્યાં આવેલા અન્ય લોકો પણ ડરી ગયા હતા.રસી તેમના માટે જીવલેણ છે.

આ કેસ અમેરિકાના ન્યુ યોર્ક સિટીથી સામે આવ્યો છે.ન્યૂયોર્કના સ્ટેટ હેલ્થ કમિશનર,ડો.હોવર્ડ ઝુકરે આ કેસ અંગે માહિતી આપતાં કહ્યું કે,અહીંના એક વૃદ્ધ વ્યક્તિની રસી આપ્યા બાદ તેનું મોત નીપજ્યું હતું.વૃદ્ધ ઇન્જેક્શન પછી 15 મિનિટ માટે ઠીક હતા.પરંતુ આ પછી તેમની હાલત કથળવાની શરૂઆત થઈ.પછીના 10 મિનિટમાં તેમનું અવસાન થયું.

વડીલ ઈન્જેક્શન લેવા તેમના પગ પર આવ્યા.પરંતુ ઈન્જેક્શન લીધાના 15 મિનિટ પછી તેમને ચક્કર આવી ગયા.સિક્યુરિટી ગાર્ડ્સે તેમને પકડ્યા પરંતુ તે 10 મિનિટમાં જ મરી ગયા.આ ઘટના બાદ રસી લેવા ત્યાં આવેલા અન્ય લોકો પણ ડરી ગયા હતા.ઘણા લોકો રસી લીધા વિના ત્યાંથી ચાલ્યા ગયા.

જોકે,ડોક્ટર ઝુકરે બાદમાં એક નિવેદન બહાર પાડ્યું હતું કે વૃદ્ધના મોતનું ઇન્જેક્શન સાથે કોઈ સંબંધ નથી.ઈન્જેક્શન સલામત છે અને લોકોને તેનાથી ડરવાની જરૂર નથી.તમને જણાવી દઈએ કે નિષ્ણાતોએ કોરોના રસી વિશે સ્પષ્ટતા કરી છે કે તે સંપૂર્ણપણે સલામત છે,પરંતુ કેટલાક લોકો માટે,આ ઈન્જેક્શન હજી પણ અસુરક્ષિત માનવામાં આવે છે.

નિષ્ણાંતોએ યાદી બનાવીને આવા લોકો વિશે માહિતી આપી છે.તેની ટોચ પર 18 વર્ષથી નીચેના લોકો છે.જેમની ઉંમર 18 વર્ષથી ઓછી છે તેમને કોરોના રસી આપવામાં આવશે નહીં.જ્યારે ઈન્જેક્શનની સંપૂર્ણ અસર તેના ઉપરના લોકો પર જોવા મળશે,ત્યારે આ રસી નાના લોકોને આપવામાં આવશે.આ સિવાય સગર્ભા સ્ત્રીઓને પણ રસી આપવામાં આવશે નહીં.

હજી સુધી તેની પુષ્ટિ થઈ નથી કે આ રસી ગર્ભવતી સ્ત્રી અને ગર્ભને કેવી અસર કરશે. આને કારણે,તેમને હમણાં આ ઇન્જેક્શન આપવામાં આવ્યાં નથી.જે લોકોને કોઈ પણ પ્રકારની એલર્જી હોય તેઓએ પણ હવે આ રસી ન લેવી જોઈએ.આ એલર્જી દવાઓ અથવા ખોરાક દ્વારા પણ થઈ શકે છે.આ સિવાય જેને લોહીને લગતી કોઈ સમસ્યા હોય છે તેઓ પણ રસી લેવા માટે પાત્ર નથી.

Back to top button