Ajab GajabInternational

70 વર્ષનો આ સફળ પ્રેમ,છેલ્લા શ્વાસ સુધી એકબીજાના સાથે જ,જાણો આ વૃદ્ધ દંપતીની અનોખી પ્રેમ કહાની,

છેલ્લા શ્વાસ સુધી એકબીજા સાથે 70 વર્ષની મુસાફરી.ખરેખર,તસવીર યુકેમાં પાર્ટિંગ્ટનમાં રહેતા પતિ-પત્ની ડેરેક અને માર્ગારેટ ફિર્થની છે. માર્ગારેટ ફિથર અને ડેરેક નામના આ દંપતીએ કોવિડ 19 ના ચેપને કારણે હોસ્પિટલમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા,તેઓએ એકબીજાના હાથ પણ પકડ્યા હતા.આ બંને યુગલોની ઉંમર 91 વર્ષ છે.

ગયા અઠવાડિયે બંને યુગલોનું ટ્રેફોર્ડ જનરલ હોસ્પિટલમાં કોરોનાથી મૃત્યુ થયું હતું.પાર્ટિગનમાં રહેતા આ દંપતીનો પ્રેમ પણ બાળપણનો હતો.14 વર્ષની વયે બંનેને પ્રેમ થઈ ગયો અને એક બીજા સાથે લગ્ન કરી લીધાં.આ યુગલો વચ્ચેનો પરસ્પર જોડાણ જોઈને હોસ્પિટલના કર્મચારીઓએ આ બંને યુગલોને સાથે રાખ્યા જેથી તેઓ મરી જતા પહેલા છેલ્લી વાર એકબીજાને જોઈ શકે.

તેમની વચ્ચે અપાર પ્રેમને જોઇને લોકો સોશ્યલ મીડિયા દ્વારા શ્રધ્ધાંજલિ આપી રહ્યા છે.ડેરેક અને માર્ગારેટની મોટી પુત્રી બાર્બરા સ્મિથે અહેવાલ આપ્યો કે પિતા પહેલા બીમાર હતા,ત્યારબાદ માતા બીમાર હતી.ડોક્ટરોએ વિચાર્યું હતું કે ડેરેક વગર માર્ગારેટ વધુ લાંબું જીવી શકશે નહીં.આવી સ્થિતિમાં તેણે ડેરેકને પણ આ જ હોસ્પિટલમાં દાખલ કર્યા.

પરંતુ માર્ગારેટ ફિર્થ દ્વારા અંતિમ શ્વાસ લીધાના 3 દિવસ પછી ડેરેક આખરે 31 જાન્યુઆરીએ મૃત્યુ પામ્યા.મૃતક દંપતીને પાંચ બાળકો,11 પૌત્રો અને ચાર પૌત્ર-પૌત્રો છે.પરિવારે અંતિમ સંસ્કારની તારીખ હજી નક્કી કરી નથી,પરંતુ પરિવારને આશા છે કે તે સંયુક્ત સમારોહ હશે.

Back to top button