AhmedabadGujaratIndiaInternationalMadhya Gujarat

અમદાવાદ: વિશ્વના સૌથી મોટા સ્ટેડીયમનું 23 તારીખે ઉદ્ઘાટન, બીજા જ દિવસે ભારત-ઇંગ્લેન્ડ ની મેચ

અમદાવાદમાં વિશ્વનું સૌથી મોટું મોટેરા ક્રિકેટ સ્ટેડિયમનું ઉદ્ઘાટન આગામી 23 ફેબ્રુઆરીએ થશે. રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદ અને ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ આ ઉદ્ઘાટન દરમિયાન હાજર રહેવાની સંભાવના છે. બીજા દિવસે ભારત અને ઇંગ્લેન્ડ વચ્ચે 4 ટેસ્ટ શ્રેણીની ત્રીજી મેચ અહીં રમાશે.

મોટેરાના આ સ્ટેડિયમનું નામ સરદાર પટેલ સ્ટેડિયમ રાખવામાં આવ્યું છે. ઉદ્ઘાટન અને ટેસ્ટ મેચ દરમિયાન પોલીસ કર્મચારીઓ જગ્યાએ સિવિલ ડ્રેસમાં ગોઠવાશે.મોટેરા ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં 1 લાખ લોકોની બેસવાની ક્ષમતા છે, પરંતુ કોરોના માર્ગદર્શિકા અનુસાર ફક્ત 50 ટકા લોકોને સ્ટેડિયમમાં પ્રવેશ આપવામાં આવશે.

આ રીતે 50 હજાર દર્શકોની એન્ટ્રી હશે.સ્ટેડિયમની સુરક્ષા પણ ત્રણ સ્તરોમાં રહેશે. પ્રથમ ટિકિટ લેતી વખતે ચેકીંગ કરવામાં આવશે. તે પછી સ્ટેડિયમના મુખ્ય દરવાજા પર મેટલ ડિટેક્ટર દ્વારા તેની તપાસ કરવામાં આવશે.ટેસ્ટ મેચ દરમિયાન પ્રેક્ષકોને મુખ્ય દ્વાર એટલે કે સાબરમતી નદી તરફથી પ્રવેશ આપવામાં આવશે.

જ્યારે ક્રિકેટ ટીમો આસારામ આશ્રમ નજીકના ગેટ પરથી પ્રવેશ કરશે. અમેરિકાના ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના ‘નમસ્તે ટ્રમ્પ’ કાર્યક્રમ દરમિયાન આ ગેટ બનાવવામાં આવ્યો હતો. આ સિવાય બીસીસીઆઈના અધિકારીઓ અને અન્ય વીવીઆઈપીને પણ આ ગેટ પરથી એન્ટ્રી આપવામાં આવશે.

મોટેરા સ્ટેડિયમની જોવાની ક્ષમતા 1 લાખ 10 હજાર છે. મેલબોર્ન ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડ ની ક્ષમતા એક લાખ દર્શકોની છે. એટલે મોટેરા વિશ્વનું સૌથી મોટું ક્રિકેટ સ્ટેડિયમ કહેવાશે. જો કે ગિનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ્સમાં વિશ્વના સૌથી મોટા સ્ટેડિયમનો દરજ્જો મેળવવા માટે સ્ટેડિયમમાં ઘણા દર્શકો હોવા આવશ્યક છે. ગુજરાત ક્રિકેટ એસોસિએશનના જણાવ્યા અનુસાર સ્ટેડિયમમાં 1.10 લાખ બેઠકો છે.

Back to top button