Ajab GajabInternationalNews

આ “એલિયન” પથ્થર લાખોમાં વેચાઈ રહ્યો છે,આ પથ્થર આટલો મોંઘો કેમ ? કારણ જાણીને હેરાન થઈ જશો,

લોકો ઘરોમાં સજાવટ માટે ક્રિસ્ટલ બોલ્સ ખરીદે છે.તે કાચથી બનેલો ગોળો છે.શું તમે કોઈ ક્રિસ્ટલ બોલ ખરીદવા માંગો છો જેમાં અંતરિક્ષમાંથી ઉલ્કા અને એલિયન પત્થરો લાગેલ હોય.આમાંના કેટલાક પત્થરો ચમકતા હોય છે.કેટલાક રફ હોય છે.કેટલાક લાખો વર્ષ જુના છે.તે બધા કાચના દડામાં કોતરવામાં આવ્યા છે.જેથી તેની હરાજી થઈ શકે.

ચાલો જાણીએ આ સુંદર અને અત્યંત દુર્લભ એલિયન ક્રિસ્ટલ બોલની હરાજી ક્યારે થશે? મારે કેટલું ચૂકવવું પડશે?વિશ્વભરમાં પડેલા ઉલ્કાઓ અને અવકાશી પથ્થરોના ટુકડાથી બનેલા આ ક્રિસ્ટલ બોલની પ્રખ્યાત હરાજી હાઉસ ક્રિસ્ટીઝ દ્વારા હરાજી કરવામાં આવી રહી છે.હરાજીની પ્રક્રિયા ઓનલાઈન શરૂ થઈ ગઈ છે.તે 5 ફેબ્રુઆરીએ શરૂ થઈ હતી અને 23 ફેબ્રુઆરી સુધી ઓનલાઇન હરાજી ચલાવશે.

તેથી જે કોઈપણ તેને ખરીદવા માંગે છે તે ક્રિસ્ટીઝની સાઇટની મુલાકાત લઈને પ્રયાસ કરી શકે છે.આ ક્રિસ્ટલ બોલમાં મોટાભાગના પથ્થરો સીમચન ઉલ્કાના છે.જૂન 1967 માં સાઇબિરીયામાં ઉલ્કાના ઝાપટા પડ્યા હતા.આ સિવાય ઘણા કિંમતી પરાયું પત્થરો તેમાં સ્થાપિત છે.એલિયનનો અર્થ એ નથી કે કોઈ એલિયન દુનિયામાંથી આવ્યો,પરંતુ તે સ્થાનથી જેની માહિતી ક્યાં તો માનવીઓ માટે જાણીતી નથી,અથવા ઓછી છે.

આ સિવાય,ત્યાં ઉલ્કાના ટુકડાઓ છે જે 30 જૂન 1957 ના રોજ આ ક્રિસ્ટલ બોલમાં બ્રાઝિલના આઇબિટ્રામાં પડ્યાં હતાં.આ સિવાય માલીના સહારા રણમાં 16 ઇન્ટ ઉલ્કાના ટુકડાઓ પણ મળી આવ્યા છે.આ ઉલ્કાના વજનમાં 2 કિલો વજન હતું.હરાજી હાઉસ ક્રિસ્ટીઝનું માનવું છે કે આ ક્રિસ્ટલ બોલની હરાજી 3,50,000 ડોલર એટલે કે 2.54 કરોડ રૂપિયા સુધી થઈ શકે છે.

હાલમાં,તેની બોલી થોડા ડોલરથી શરૂ થઈ છે અને હવે તે 70 હજાર ડોલર એટલે કે આશરે 50.49 લાખ રૂપિયા પર નિર્ધારિત છે.હરાજીની પ્રક્રિયા પૂર્વે મિટિઅરિટિકલ સોસાયટી દ્વારા આ ટુકડાઓ તપાસવામાં આવ્યા છે.જેથી પુષ્ટિ થઈ શકે કે આ મૂળ એલિયન પત્થરો છે. જેઓ આ ક્રિસ્ટલ બોલમાં બનાવટી રહ્યા છે.

આ પત્થરોનું પરીક્ષણ કરવા માટે,હીરાની ચકાસણી માટે સ્કેલ સેટ કરવામાં આવ્યું છે.આ હીરાની ચકાસણી ચાર સી પર કરવામાં આવે છે.પ્રથમ કેરેટ,બીજો રંગ,ત્રીજો સ્પષ્ટતા અને ચોથો કટ.ક્રિસ્ટીના વિજ્ઞાન અને પ્રાકૃતિક ઇતિહાસ વિભાગના વડા જેમ્સ હિસ્લોપે જણાવ્યું હતું કે ઉલ્કાના પથ્થરો ચાર એસ પર માપવામાં આવે છે.પ્રથમ કદ,બીજું આકાર,ત્રીજી કહાની અને ચોથું વિજ્ઞાન છે.

નાના પથ્થરો કરતા અવકાશમાંથી પડતા મોટા પથ્થરોને વધુ મૂલ્યવાન માનવામાં આવે છે. કારણ કે સંશોધન માટે ઘણી બધી સામગ્રી ઉપલબ્ધ છે.તેઓ મોંઘા વેચાય છે.તેમની કિંમત વધુ છે કારણ કે તેઓ જણાવે છે કે કેવી રીતે આપણો સૂર્ય,ચંદ્ર અને અન્ય ગ્રહો રચાય છે.તેથી તેમની કિંમત વધૂ હોય છે.જો તમને કોઈ ભાગ્યે જ પથ્થર હાથમાં આવે છે,તો તમે તેને વેચીને પણ કરોડપતિ બની શકો છો.

દરેક ઉલ્કાઓ વચ્ચે એક નવું રહસ્ય છુપાયેલું છે.બસ તેને સમજવાની જરૂર છે.આ ક્રિસ્ટલ બોલમાં,કેટલાક પથ્થરો ઉલ્કા સાથે પણ જોડાયેલા છે જે 12 ફેબ્રુઆરી,1947 ના રોજ સાઇબિરીયાના સિખોટે એલિન પર્વત પર પડ્યા હતા.કેટલીકવાર એવું બને છે કે પથ્થર કુટિલ છે.વિચિત્ર,નબળું કદ પણ હોય છે.પરંતુ જ્યારે તે વાતાવરણમાં પ્રવેશ કરે છે,ઘર્ષણને કારણે,તે એક ગોળાકાર બોલ જેવું થઈ જાય છે.હવે આવા દડાની હરાજી થઈ શકશે નહીં. તેથી જ ક્રિસ્ટીઓએ આવા પથ્થરોને ક્રિસ્ટલ બોલમાં લગાવ્યા હતા.

Back to top button