મીઠું એ વાળ અને ત્વચાને લગતી ઘણી સમસ્યાઓને દૂર કરશે,જાણો કઈ રીતે ઉપયોગ કરવો જોઈએ,

આ દિવસોમાં બજારમાં ઘણા પ્રકારના ઉત્પાદનો આવવાનું શરૂ થયું છે જે તમારા વાળ અને ત્વચાની સુંદરતા વધારવામાં મદદગાર છે.પરંતુ ઘણા ઉત્પાદનો એવા છે જેમાં રસાયણિક હાજર તમારા માટે હાનિકારક સાબિત થઈ શકે છે.આવી સ્થિતિમાં,તમે મીઠાની મદદ લઈ શકો છો જેમાં હાજર પોષક તત્ત્વો તમારા માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે.

આજે,અમે તમારા માટે મીઠું સંબંધિત ઉપાયો વિશે માહિતી લાવ્યા છીએ,જેનાથી વાળ અને ત્વચાને લગતી ઘણી સમસ્યાઓનો અંત આવશે.તો ચાલો જાણીએ આ મીઠાની ટીપ્સ વિશે.ગંદકી દૂર કરવા માટે મીઠું વડે ક્લિનગર બનાવો-મીઠું ગંદકીને દૂર કરીને ત્વચાને સાફ કરે છે.તમે તેનો ઉપયોગ બોડી ક્લીન્સર તરીકે પણ કરી શકો છો.મીઠું તમારી સ્ક્રીનમાં સુરક્ષા તરીકે કાર્ય કરે છે.

તમે તેનો ઉપયોગ બોડી ક્લીન્સર તરીકે કરી શકો છો.નહાવાના ટબ અથવા વાળમાં મીઠું નાખો અને તેને 15 મિનિટ માટે મૂકો.હવે આ પાણીનો ઉપયોગ કરવાથી નહાવા માટે ગંદકી દૂર થાય છે.મોંની ગંધ,મીઠુંથી બનેલા મોં ફ્રેશનરને દૂર કરો-મોઢાના બેક્ટેરિયા પણ મીઠા દ્વારા મરી જાય છે.તે શ્વાસની દુર્ગંધ દૂર કરે છે.મીઠું સાથે મોં ફ્રેશનર બનાવવા માટે,અડધા ચમચી મીઠું સાથે બેકિંગ સોડા ઉમેરો અને પાણી ઉમેરો.આ સોલ્યુશન બંધ કરે છે.

તમને થોડા દિવસોમાં ફરક લાગશે.ખરબચડી નખ મટાડવા માટે મીઠું વડે નેઇલ મોઇશ્ચરાઇઝર બનાવો-જો તમે બજારમાં નખ નરમ કરવા માટે કોઈ પ્રોડક્ટ શોધી રહ્યા છો તો તમે તેને ઘરે તૈયાર કરી શકો છો.સરસ અને સુંદર નખ માટે,બેકિંગ સોડા અને લીંબુનો રસ એક ચમચી મીઠું ભેળવીને ગરમ પાણીમાં નાખો.નખને 10 મિનિટ સુધી પાણીમાં ડૂબાડો.પછી બ્રશથી સ્ક્રબ કરો.નખ નરમ બનશે.

સોજો આંખો મીઠું-જો તમારી આંખોમાં સોજો આવે છે,તો તમે તેને મીઠાની મદદથી ઠીક કરી શકો છો.મીઠામાં બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો છે.એક ચમચી મીઠું ગરમ ​​પાણીમાં ઉકાળો.તે પાણીને બોળી લો અને આંખોની નજીક લગાવો જ્યાં સોજો આવે છે.સોજો મટી જશે.ખોડો દૂર કરવા માટે મીઠું વડે વાળનો સ્પ્રે બનાવો-વાળ માટે મીઠું ખૂબ જ સારું છે.

તે વાળના એક્સેસ તેલને ઘટાડે છે અને ફંગલ ઇન્ફેક્શનથી વાળને સુરક્ષિત કરે છે.તમે વાળ પર 2 ચમચી મીઠું છાંટો અને પછી વાળ ધોઈ લો. તેનાથી વાળમાંથી ડેન્ડ્રફ પણ દૂર થશે.પીળા દાંત માટે મીઠું વડે દાંતને વ્હાઇટનર બનાવો-જે લોકોના દાંત પીળા છે તેમને મીઠાનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ.મીઠામાં ફ્લોરાઇડ હોય છે,તે દાંત માટે પણ સારું છે.

એક ચમચીમાં બેકિંગ સોડા અને મીઠું નાખીને ટૂથપેસ્ટ સાથે મિક્સ કરો.કેટલાક દિવસોમાં,દાંત પર એકઠી થતી ગંદકી દૂર થઈ જશે.ત્વચાને નરમ કરવા માટે મીઠાના સ્ક્રબનો ઉપયોગ કરો-સોલ્ટ સ્ક્રબને શ્રેષ્ઠ સ્ક્રબ માનવામાં આવે છે.આ મૃત ત્વચાને દૂર કરે છે.તે શરીરને હાઇડ્રેટ પણ રાખે છે.સ્ક્રબ બનાવવા માટે,નાળિયેર તેલમાં મીઠું નાંખો અને પેસ્ટ બનાવો.તેને તમારા શરીર ઉપર સ્ક્રબ કરો.2 મિનિટ પછી ધોઈ લો તમને તમારી ત્વચા નરમ લાગે છે.

Back to top button