Ajab GajabInternational

1 અઠવાડિયામાં બાળકો એટલું બધુ દૂધ-દહીં ખાય છે કે માતા-પિતા પણ હવે ખવડાવવા માટે પણ કંગાલ બની ગયા છે,

દુનિયામાં લોકોના વિચિત્ર શોખ સામે આવે છે.કોઈને વિચિત્ર હેરસ્ટાઇલ રાખવાનો શોખ હોય તો કોઈક બીજી કેટલીક પદ્ધતિ અપનાવે છે.પરંતુ યુકેના લંકાશાયરમાં રહેતા રેડફોર્ડ દંપતી પોતાના સંતાન પેદા કરવાના તેમના શોખ માટે પ્રખ્યાત બન્યા.આ યુગલો 22 બાળકોનાં માતા-પિતા છે. તેમને બ્રિટનના સૌથી મોટા પરિવારની પ્રતિષ્ઠા મળી છે.

પરંતુ તે જ વસ્તુ હવે તેમના માટે સમસ્યા બની ગઈ છે.છેલ્લા એક વર્ષથી લોકડાઉન થવાને કારણે પરિવારને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.પહેલાં,જ્યાં બાળકો શાળાએ જતા હતા,માતાને ઘરે ખાલી સમય મળતો,પરંતુ હવે આ બાળકો હંમેશાં ઘરે રહે છે અને સતત ખોરાકની માંગ કરે છે.આવી સ્થિતિમાં,પરિવાર હવે કંગાલ થવાના કગાર હોવાના આરે છે.

બ્રિટનના સૌથી મોટા કુટુંબ,રેડફોર્ડ્સની ઘણી ચર્ચા છે.45 વર્ષના સુએ અને તેના પતિ,નોએલના કુલ 22 બાળકો છે.અત્યારે આ દંપતી વધુ બાળકો પેદા કરવાનું વિચારી રહી છે.પરંતુ લોકડાઉનથી તેમના માટે ઘણી સમસ્યાઓ ઉભી થઈ છે.યુગલ કહે છે કે લોકડાઉન દરમિયાન તેમના ખર્ચ બમણા થયા છે.આ નાણાંનો મોટાભાગનો ખર્ચ રાશનમાં કરવામાં આવે છે.

કુટુંબ એક દિવસના નાસ્તામાં 16 ગેલન દૂધ અને 4 બ્રેડના મોટા પેકેટ સમાપ્ત કરે છે.ઉપરાંત,દર અઠવાડિયે 24 ટોઇલેટ રોલ,ત્રણ ટૂથપેસ્ટ ટ્યુબ અને 80 બાઉલ દહીંનો ખર્ચ કરી બેઠે છે.મિરર સાથેની વાતચીત દરમિયાન બાળકોની માતાએ કહ્યું કે લોકડાઉનમાં તેમનો ખર્ચ બમણો થઈ ગયો છે.બાળકોને ખવડાવતા તે અસ્વસ્થ થઈ ગઈ છે.

સુએ કહ્યું કે પહેલા તો બાળકો સ્કૂલે જતા,તેથી તેમને એટલી તકલીફ નહોતી. પરંતુ હવે એક દિવસ,બાળકો ઘરે રહે છે અને ખોરાકની માંગ કરે છે.સુએ એક સમયના ભોજનમાં 5 કિલો ચિકન,1 કિલો પનીર અને રોટલીના ચાર પેકેટ ખર્ચ કરે છે.તે જ સમયે તેની સાથે 56 સોસેજ પણ પીરસવામાં આવે છે.

દંપતીએ માહિતી આપી કે લોકડાઉન થયા ત્યારથી જ તેઓ દર અઠવાડિયે 40 હજાર રૂપિયાના રાશનની ખરીદી કરી રહ્યા છે.2020 માર્ચથી તેમનો ખર્ચ બેઠો છે.આને કારણે,તેઓને હવે ઘણી મુશ્કેલી પડી રહી છે.આવક એટલી હોતી નથી અને ખર્ચ પણ ઓછો થતો નથી.માતાએ કહ્યું કે ખર્ચ માત્ર રાશન પર જ નહીં પરંતુ અન્ય મૂળભૂત બાબતોમાં પણ વધી રહ્યો છે.

સુએ કહે છે કે હવે પરિસ્થિતિ વધુ વણસી રહી છે.બ્રિટનના આ પરિવારમાં કુલ 22 બાળકો છે.તેમની સૌથી નાની પુત્રીનો જન્મ ગયા વર્ષે એપ્રિલમાં થયો હતો.આ સિવાય તેના બે બાળકો 31 વર્ષીય ક્રિષ અને 27 વર્ષિય સોફી હવે અલગ રહે છે.આ સિવાય,બધા એક સાથે એક છત હેઠળ રહે છે હવે માતા-પિતા માટે તેમની સંભાળ લેવી ખૂબ મુશ્કેલ બની રહી છે.

સુએ તેની મુશ્કેલી શેર કરીને કહ્યું કે આ બાળકો બધા સમય ભૂખ્યા રહે છે. તેનો તમામ સમય તેના ખોરાકની તૈયારીમાં પસાર કરવામાં આવે છે.આ સિવાય ઑનલાઇન વર્ગોમાં તેમનો અવાજ ઘણી મુશ્કેલી ઉભી કરે છે.જ્યારે એક ચૂપ થઈ જાય છે,ત્યારે બીજું બાળક રડવાનું શરૂ કરે છે.

હવે પરિવારની વેદના બ્રિટનના ટીવી શોમાં બતાવવામાં આવી રહી છે.ઘણા લોકોએ માતાપિતાની સ્થિતિ પર કોમેન્ટ કરી.આ પરિવારના ઘણા ચાહકો છે.જ્યારે કેટલાક લોકોએ તેને ઘણા બાળકો હોવા માટેની સજા ગણાવી હતી,તો કેટલાક લોકોએ બાળકોની સંભાળ રાખવા બદલ તેમની પ્રશંસા કરી હતી.આ શો અત્યારે એકદમ લોકપ્રિય થઈ રહ્યો છે.

Back to top button