CrimeIndiaNews

હત્યાનું રહસ્ય સામે ન આવે આ માટે ડોક્ટરે મૃત કૂતરાને પણ યુવતી સાથે દફનાયો,જાણો સમગ્ર ઘટના,

મધ્યપ્રદેશના સતનામાંથી એક સનસનાટીભર્યો કિસ્સો બહાર આવ્યો છે જ્યાં એક દંત ચિકિત્સકે તેની ગેરકાયદેસર સંબંધો છુપાવવાના હેતુથી તેની પોતાની પ્રેમિકાની હત્યા કરી હતી.આ યુવતી આ ડેન્ટલ સર્જનમાં સર્જન તરીકે કામ કરતી હતી અને પોલીસના કહેવા મુજબ બંને વચ્ચે પ્રેમ સંબંધ હતો.

હત્યા બાદ દંત ચિકિત્સકે મહિલાના મૃતદેહને તેના ક્લિનિકની બાજુમાં ખાલી પડેલી જગ્યા પર મજૂરો પાસેથી ખાડો ખોદીને દફનાવી હતી.1 ફેબ્રુઆરીએ મૃતક આસિસ્ટન્ટની માતાએ તેની 23 વર્ષની પુત્રી ભાનુ કેવતનો ગુમ થયાના અહેવાલ નોંધાવ્યા હતા.પૂછપરછ દરમિયાન આરોપી દંત ચિકિત્સક ઘણા દિવસો સુધી પોલીસને ડોજ આપતો રહ્યો,પણ અંતે પોલીસની કડકતા તૂટી ગઈ અને તેણે પોતાનો ગુનો કબૂલ કર્યો.

તેમનું કહેવું છે કે,સ્ત્રી લગ્ન કરવા માટે ડોક્ટર પર દબાણ લાવતી હતી,આમાંથી છૂટકારો મેળવવા તેણે આસિસ્ટન્ટની હત્યા કરી હતી.મળતી માહિતી પ્રમાણે,ડોક્ટરે પહેલી વાર યુવતીને તેની કોર્ટશીપમાં ફસાવી અને જ્યારે તેણે લગ્નનું દબાણ મૂકવાનું શરૂ કર્યું ત્યારે ડોક્ટરે તેને મારી નાખી અને તેના ક્લિનિકની બાજુના ખાલી મેદાનમાં દફનાવી દીધી.

પોલીસનું કહેવું છે કે ડોક્ટર એટલો દુષ્ટ હોવાનું બહાર આવ્યું કે તેણે મરેલા કૂતરાને ખાડામાં પણ મૂકી દીધો જેથી લોકોને ખરાબ ગંધ આવે તો તેઓ તેની શંકા કરી શકે નહીં.પોલીસે ગુમ ભાનુ કેવતની હત્યા કરવા અને પુરાવા કાઢવાના આરોપસર ડેન્ટલ સર્જન ડોક્ટર આશુતોષ ત્રિપાઠીની ધરપકડ કરી હતી.

પોલીસનું કહેવું છે કે આરોપી મોબાઇલ સીડીઆરમાંથી પોલીસે પકડ્યો હતો.પૂછપરછમાં તેણે પોતાનો ગુનો કબૂલ્યો છે.ભાનુ,એક ખાનગી કોલેજમાં એલએલબીની વિદ્યાર્થી,ધવરી ખાતે ડો.આશુતોષ ત્રિપાઠીના ક્લિનિકમાં 2 વર્ષ એટેન્ડન્ટ તરીકે કામ કરતી હતી.તે દરમિયાન બંને નજીક આવી ગયા અને બંને એકબીજાના પ્રેમમાં પડી ગયા.

એવો આક્ષેપ કરવામાં આવ્યો છે કે લગ્નના દબાણથી નારાજ ડેન્ટલ સર્જનએ ગત વર્ષે 14 ડિસેમ્બરે સાંજે 7 વાગ્યે ભાનુનું ગળું દબાવીને હત્યા કરી હતી અને 15 ડિસેમ્બરની રાત્રે ક્લિનિક નજીક સની ગલીમાં મૃતદેહને દફનાવી હતી.પોલીસ દ્વારા આરોપીના કહેવા પર ભાનુનો ​​મૃતદેહ પણ મળી આવ્યો છે.ડેન્ટલ સર્જન આશુતોષ ત્રિપાઠી મૂળ સિંઘપુર પોલીસ સ્ટેશન હેઠળ શિવરાજપુરનો છે.

ધવરીમાં અહીં તેનું ડેન્ટલ ક્લિનિક છે.જ્યારે મૃતક ભાનુ મલ્લહાન તોલાની રહેવાસી હતી.1 ફેબ્રુઆરીએ ભાનુની માતા દ્વારા પુત્રી ગુમ થયાની ફરિયાદ નોંધાઈ હતી.શહેર પોલીસ અધિક્ષક વી.પી.સિંહે જણાવ્યું કે ભાનુ ડોક્ટર સાથે કામ કરતી હતી.તે 14 ડિસેમ્બરથી તેના ઘરે ગઈ નહોતી.જ્યારે તેના પરિવારના સભ્યો ડોક્ટરને આવતા અને પૂછતા ત્યારે તે તેમને કહેતા કે તેઓ બીજે ક્યાંક કામ કરવા લાગી છે અને 2-3 દિવસમાં આવી જશે.

જ્યારે યુવતીના પરિવારજનો આવતા અને અમને તેનો પરિચય આપવા માટે કહેતા,ત્યારે તે કોઈક બહાને શિર્ક કરતો હતો.1 ફેબ્રુઆરીના રોજ,પરિવારે પોલીસ સ્ટેશનમાં ગુમ થયાનો અહેવાલ આપ્યો હતો.પોલીસે તપાસ દરમિયાન ડોક્ટરની પૂછપરછ કરી હતી.શરૂઆતમાં તેણે ઇનકાર કરવાનું ચાલુ રાખ્યું હતું પરંતુ ઘણી પૂછપરછ કર્યા બાદ તેણે ગુનો કબૂલ્યો હતો.

પોલીસે આરોપીના ઇશારે હત્યાનો ગુનો નોંધી મૃતદેહને બહાર કાઢ્યો હતો.પોલીસે આરોપી સામે કલમ 302 અને આઈપીસીની કલમ 201 હેઠળ હત્યા કરીને પુરાવા નાબૂદ કરવા માટે ગુનો નોંધ્યો છે.

Back to top button