India

પૂર્વ ભાજપ અધ્યક્ષના પરિવારના 4 લોકોએ કરી આત્મહત્યા, પુત્રના મોત બાદ માનસિક તાણમાં હતા

રાજસ્થાનના સીકર જિલ્લામાં ભાજપના પૂર્વ અધ્યક્ષ મદન લાલ સૈનીના પરિવારના ચાર સભ્યોએ આત્મહત્યા કરી છે.પ્રાથમિક માહિતી અનુસાર, પરિવારના નાના પુત્રના મોતને કારણે માનસિક હતાશાને કારણે આ ચારેય સભ્યોએ આત્મહત્યા કરી છે.

આ 4 લોકોમાં હનુમાન પ્રસાદ સૈની, તેની પત્ની તારા અને બે પુત્રી અનુ અને પૂજા છે, જેમણે ફાંસી પર લટકીને આત્મહત્યા કરી હતી. હનુમાન પ્રસાદ સૈની ભાજપના પૂર્વ અધ્યક્ષ મદન લાલ સૈનીના પૂર્વ ભાઈનો પુત્ર હતો.હનુમાન પ્રસાદ સૈનીએ સ્યુસાઇડ નોટમાં એવું લખ્યું છે કે તેઓ પુત્ર ના મોત બાદ જીવી નથી શકતા.

ઘટનાની જાણ થતાં ઉદ્યોગ નગર પોલીસ ઘટના સ્થળે પહોંચી હતી. ચારેય મૃતદેહને જિલ્લાની શ્રી કલ્યાણ સરકારી હોસ્પિટલના મોરચામાં રાખવામાં આવ્યા છે. જણાવી દઈએ કે હનુમાન પ્રસાદ સૈનીના 18 વર્ષીય પુત્રનું સપ્ટેમ્બર 2020 માં અવસાન થયું હતું.માનવામાં આવે છે કે સપ્ટેમ્બર મહિનામાં નાના પુત્રની મૃત્યુને કારણે પરિવાર માનસિક તાણમાં હતો, જેના કારણે પરિવારના ચાર સભ્યોએ આત્મહત્યા કરી હતી.

રાજસ્થાનમાં 2018 માં ભાજપના પ્રદેશ અધ્યક્ષ તરીકે મદન લાલ સૈનીની નિમણૂક કરવામાં આવી હતી જ્યારે વસુંધરા રાજે રાજ્યના મુખ્ય પ્રધાન હતા. અલવર અને અજમેર અને માંડલગઢ વિધાનસભાની ચૂંટણીઓની લોકસભા પેટા ચૂંટણીઓ બાદ અશોક પરનામીની જગ્યાએ સૈનીની અધ્યક્ષ તરીકે નિમણૂક કરવામાં આવી હતી.

Back to top button