IndiaNews

એક બાજુ માતા-પિતા તો બીજી બાજુ 2 યુવાન પુત્રીઓના અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યા,દ્રશ્ય જોઈને લોકો કાંપી ઉઠ્યા,

સીકરમાં રવિવારે એક પરિવારે જે લોકોને ફાંસી ખાઈને સામૂહિક આત્મહત્યા કરી છે.જ્યાં પતિ-પત્નીને એક ચિતા પણ સળગાવવામાં આવ્યા તો બીજી બાજુ બંને પુત્રીઓનો અંતિમ સંસ્કાર કર્યો હતો.જેણે પણ આ સ્પર્શી દ્રશ્ય જોયું તેની આંખોમાં આંસુ આવી ગયા છે.મૃતક હનુમાન પ્રસાદના વૃદ્ધ માતા-પિતાની આંખોમાંથી આંસુ છલકાયા.તેની હાલત ખરાબ હતી.

આસપાસના લોકોને કહેવામાં આવી રહ્યું હતું કે આ પરિવારે આ કેમ કર્યું.શું પુત્રના મોતનું દુ:ખ એટલું હતું કે તેણે બે યુવાન પુત્રીના જીવન વિશે વિચાર્યું પણ નહોતું.જ્યારે એક સાથે એક જ ઘરમાંથી પતિ-પત્ની અને બે પુત્રીનો અંતિમ સંસ્કાર થયો ત્યારે પરિવારની ચીસોથી બધા ચોંકી ઉઠ્યા હતા.ત્યાં હાજર દરેક વ્યક્તિ હચમચી ઉઠ્યું.જેણે પણ મૃતદેહનું આ દ્રશ્ય જોયું તે મોક્ષધામ પહોંચ્યું.

રામના નામનો જાપ કરતા હજારો લોકો લાંબી લાઈનોમાં જતા હતા.પરંતુ તેઓ તેમના આંસુ રોકી રહ્યા ન હતા.આખી રાત હનુમાનના વૃદ્ધ પિતા રડતાં રહ્યા છે.દિલાસો આપનાર પર રડી રહ્યા છે કે તેઓએ શું સમજાવીએ.તે આ રીતે જવાન પુત્રો અને પુત્રવધૂ અને પૌત્રોના મોતનું દુ:ખ સહન કરી શકાતું નથી.પડોશી સબંધીઓને કંઈ કહેવા તૈયાર નથી.

મૃતક હનુમાન સૈનીની 70 વર્ષની માતા રડતી હાલતમાં છે.તેની આંખો આખી રાત રડતી સૂકાઈ ગઈ.આલમ તે છે કે તે રડતી વખતે બેહોશ થઈ ગઈ હતી.તેણીને વારંવાર કહેવામાં આવી રહ્યું હતું કે તારા તે આ શું કરી દીધું.લોકો તેમને દિલાસો આપી રહ્યા છે,પરંતુ તેઓ ખુદ પોતાના આંસુ વહાવી શકતા નથી.

હકીકતમાં,સીકરના પુરોહિત જી ધાની વિસ્તારમાં રહેતા 48 વર્ષીય હનુમાન પ્રસાદ સૈનીએ તેની પત્ની 45 વર્ષની તારા,2 પુત્રીઓ પૂજા અને અન્નુ સાથે મળીને રૂમમાં લટકીને આત્મહત્યા કરી લીધી હતી.જણાવી દઈએ કે મૃતક હનુમાન પ્રસાદ ભાજપના પૂર્વ પ્રદેશ અધ્યક્ષ અને રાજ્યસભાના સાંસદ સ્વર્ગીય મદનલાલ સૈનીના ભત્રીજા હતા.

27 સપ્ટેમ્બરના રોજ તેમના 18 વર્ષના પુત્ર અમરનું હાર્ટ એટેકથી નિધન થયું હતું.જેના દુ:ખમાં આખા પરિવારે આ પગલું ભર્યું છે.હનુમાન પ્રસાદ સરકારી શાળામાં ચોથા વર્ગના કર્મચારી હતા,જ્યારે તેમની પત્ની ગૃહિણી હતી.જ્યારે તેની મોટી પુત્રી પૂજા 24 વર્ષની ઉમર એમએસસીમાં ભણતી હતી અને 22 વર્ષની નાની પુત્રી ચીકુ બીએસસીમાં અભ્યાસ કરતી હતી.

પુત્ર અમરના ગયા પછી તે એટલા તૂટી ગયા હતા કે તે ઘરે ફરજ પર જવા માટે જ નીકળ્યો હતો.જ્યારે પત્ની અને બંને પુત્રીઓ ઘરની અંદર રહેતા હતા.ઘણા સમયથી તે પાડોશમાં કોઈની સાથે વાત કરી રહ્યા ન હતા.જણાવી દઈએ કે રવિવારે સાંજે મૃતક પરિવારનો દૂધવાળો દૂધ પહોંચાડવા પહોંચ્યો હતો ત્યારે દરવાજા બંધ કરી દેવામાં આવ્યા હતા.

તેણે લાંબા સમય સુધી ગેટનો દરવાજો ખખડાવ્યો,પરંતુ અંદરથી કોઈ હિલચાલ નહોતી થઈ. જ્યારે તેણે હનુમાનને કર્યો ત્યારે તે પણ રીસીવ થયો ન હતો જ્યારે ઘંટડી આવતી રહી.આ પછી હનુમાનના ભાઈ ઘનશ્યામને ફોન કરીને સ્થળ પર બોલાવ્યો હતો.ત્યારબાદ દરવાજો તૂટી ગયો અને આખો પરિવાર ફાંસીથી લટકતા જોવા મળ્યા હતા.જેને જોઈને બધાના વાળ ઉભા થઈ ગયા.

પરિવારના સભ્યોએ દોડી આવી પોલીસને જાણ કરી હતી.મૃતકે પોતાની સુસાઇડ નોટમાં લખ્યું છે કે હનુમાન પ્રસાદમાં મારી પત્ની તારા દેવી,2 પુત્રીઓ પૂજા અને અન્નુ તેમના જીવનથી નાખુશ તેમની આખી ઇન્દ્રિયમાં દુનિયા છોડી રહ્યા છે.અમારા પુત્ર અમરનું 27 સપ્ટેમ્બર 2020 ના રોજ અવસાન થયું હતું.અમે તેને બચાવવા માટે પ્રયાસ કર્યો,પરંતુ તે બચી શક્યો નહીં.

જ્યારે તે જ જગ્યા છોડીને અમને છોડીને ગયો,ત્યારે અહીં રહીને શું કરશું? અહીં કોઈ પણ કામ કર્યા વગર મન નથી.ઘરમાં કોઈ સમસ્યા નથી. અમારી પાસે પુત્ર સિવાય બધું જ છે.સરકારી નોકરી છે,દુકાન છે,ઘર છે.ન તો કોઈ દેવું છે અને ન કોઈ સમસ્યા છે.પરંતુ અમારો પોતાનો પુત્ર નથી.તેના વિના બધુ નકામું છે.તેથી આપણા ચારેય લોકો આપણું જીવન સમાપ્ત કરવા જઈ રહ્યા છે.

પોલીસને વિનંતી છે કે અમારા પરિવારના કોઈ પણ સભ્યને મુશ્કેલી ન પહોંચાડે.ચાલો આપણે જાણીએ કે મૃતક પરિવારે જે રીતે સામૂહિક આત્મહત્યાનું પગલું ભર્યું છે,તેવું લાગે છે કે તેઓ આ માટે લાંબા સમયથી તૈયારી કરી રહ્યા હતા.હનુમાને 4 દિવસ પહેલા મિસ્ત્રીને ફોન કર્યો હતો અને ઓરડામાં લોખંડનો ગર્ડર લગાવ્યો હતો.

એવું કહેવામાં આવે છે કે એક દોરડું પણ સાથે હતું.પરિવારે રવિવારે સાંજે એક જ દોરડા અને લોખંડના ગર્ડર પર ફાંસી ખાઈ લીધી હતી.તે નાના ભાઈને કહેતો હતો કે હવે જીવનથી કોઈ પ્રેમ બાકી નથી.

Back to top button