IndiaNews

અહિયાં રસ્તામાં કપડાં વગર અર્ધજલી હાલતમાં મળી વિદ્યાર્થીની,પણ પિતાને જાણ થતાં જ થઈ ગયું આવું,

પૂર્વ કેન્દ્રીય ગૃહ રાજ્યમંત્રી સ્વામી ચિન્મયાનંદની એસ.એસ.કોલેજ ફરી એકવાર ચર્ચામાં આવી છે.આ વખતે કોલેજમાં BA દ્વિતીય વર્ષની વિદ્યાર્થીનીની અધજલી સ્થિતિમાં નાગરીયા મોર ખાતે મળી.જેને મેડિકલ કોલેજમાંથી હાયર સેન્ટર રિફર કરાઇ છે.જણાવી દઈએ કે ભૂતપૂર્વ કેન્દ્રીય ગૃહ રાજ્ય મંત્રી સ્વામી ચિન્મયાનંદે વર્ષ 2019 માં એસએસ લૉ કોલેજના વિદ્યાર્થીની તેમના પર જાતીય શોષણનો આરોપ લગાવ્યો હતો.

આ કિસ્સામાં,વિદ્યાર્થીની પોતે અને તેના સાથીઓ પર પણ બ્લેકમેલ કરવાનો આરોપ મૂકવામાં આવ્યો હતો.વિદ્યાર્થીના પિતાએ જણાવ્યું કે તે દર 10-15 દિવસમાં તેની પુત્રીને કોલેજમાં લાવતા-જતાં હતા.સોમવારે સવારે દસ વાગ્યે પુત્રી કોલેજમાંથી નીકળી ગઈ હતી.બપોરે 3 વાગ્યે કોલેજ તેને લેવા આવ્યા ત્યારે તે મળી શકી નહીં.લાંબા સમયથી આજુબાજુ શોધ કરી રહ્યા હતા.

સાંજના સાડા છ વાગ્યાની આસપાસ,તિલહર પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના નગરીયા મોરની એક વ્યક્તિનો ફોન આવ્યો કે તેની પુત્રી અહીં સળગી રહેલી હાલતમાં પડી છે.તિલહર પોલીસે મેડિકલ કોલેજમાં આવીને યુવતીને દાખલ કરી.મેડિકલ કોલેજમાં પિતાને પણ બોલાવવામાં આવ્યા હતા.પોલીસને અપાયેલી તહરીરમાં પિતાએ કોઈ પર આરોપ લગાવ્યો નથી.

તે જ સમયે,એસ.એસ.કોલેજના આચાર્ય ડો.અવનીશ મિશ્રાએ જણાવ્યું હતું કે, કોલેજના વિદ્યાર્થી વિશે માહિતી મળી છે.કોલેજ મેનેજમેન્ટ પોલીસને સંપૂર્ણ સહયોગ આપી રહ્યા છે.મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર એસપી એસ આનંદે જણાવ્યું હતું કે વિદ્યાર્થીની કંઇપણ જણાવી રહી નથી.મહિલા પોલીસકર્મીઓ અને ડોકટરો તેમનો સંપર્ક કરતા રહે છે.

પરિવાર ઉચ્ચ કેન્દ્રમાં લઈ જવા માંગતા નથી,પરંતુ તેઓને મનાવવામાં આવી રહ્યા છે.વિદ્યાર્થી 65 ટકા સુધી બળી ગઇ છે.જ્યારે પરિસ્થિતિ નાજુક હતી ત્યારે તેને લખનૌ રિફર કરવામાં આવી હતી,પરંતુ નાગરીયા કોલેજમાંથી ટર્નીંગ પોઇન્ટ પર કેવી રીતે પહોંચ્યા તે અંગે હજી સસ્પેન્સ છે.કોણે તેને આગ લગાવી છે અથવા પોતાની જાતે આગ લગાવી હજુ સુધી તે અંગે કોઈ પત્તો નથી.તે જ સમયે,વિદ્યાર્થીની કંઈપણ કહેવા માટે અસમર્થ છે.

Back to top button