દુનિયાની સૌથી મોંઘી બિરયાની,આ બિરિયાનીમાં 23 કેરેટ સોનું છે,કિંમત જાણીને હેરાન થઈ જશો,

આ છે દુનિયાની સૌથી મોંઘી બિરયાની.તેમાં ખાદ્ય 23 કેરેટ સોનું પણ છે.તે છે,સોનું કે જે તમે ખાઇ શકો છો.આ અદભૂત વાનગીને વિશ્વની સૌથી મોંઘી બિરયાનીનું બિરુદ આપવામાં આવી રહ્યું છે.આ બિરયાનીનું નામ છે રોયલ ગોલ્ડ બિરયાની.ચાલો જાણીએ આ બિરયાણી ક્યાં મળે છે? તેની કિંમત શું છે?

રોયલ ગોલ્ડ બિરયાની એક મોટા ગોલ્ડ પ્લેટર પર પીરસવામાં આવે છે.તમને ઘણા પ્રકારના ચોખામાંથી તમારી પસંદગી પસંદ કરવામાં આવે છે,તમને તમારી બિરયાનીમાં કયા ચોખા જોઈએ છે.જેમ કે બિરયાની ચોખા,કીમા ચોખા,સફેદ કે કેસર ચોખા.આ સાથે બેબી બટાકા,બાફેલા ઇંડા,શેકેલા કાજુ,દાડમ,તળેલી ડુંગળી અને ફુદીનો આપવામાં આવે છે.

રોયલ ગોલ્ડ બિરયાનીનું કુલ વજન 3 કિલો છે.જૂની દિલ્હીના કાશ્મીરી ઘેટાના સિંક કબાબ,રાજપૂત ચિકન કબાબ,મુગલાઈ કોફ્ટા,મલાઈ ચિકન રોસ્ટ અને લેમ્બ ચોપ્સને કેસરમાં ભળેલા ચોખા ઉપર રેડવામાં આવે છે.આ સિવાય,તમને ઘણી ચટણી અને ચટણીમાં પસંદગી કરવાની તક છે.ચટણી અને ચટણીમાં નિહરી સાલન,જોધપુરી સાલન,બદામની ચટણી, બદામ અને દાડમ રાયત શામેલ છે.

જ્યારે આ બધું પ્લેટમાં આવે છે,તો પછી રોયલ ગોલ્ડ બિરયાની ઉપર 23 કેરેટનો ગોલ્ડન લેયર લગાવવામાં આવે છે. તમે આ ગોલ્ડન લેયર ખાઈ શકો છો.આ બિરયાની દુબઈની બોમ્બે બરો નામની રેસ્ટોરન્ટ દ્વારા બનાવવામાં આવી રહી છે.તેની એક પ્લેટની કિંમત 1000 દિનાર છે.એટલે કે ભારતીય ચલણમાં આશરે 19,707 રૂપિયા છે.એટલે કે જો તમારે આ બિરયાની ખાવાની છે,તો તમારે દુબઈ જવું પડશે.તેનો સ્વાદિષ્ટ સ્વાદ તમારી દુબઈની સફરમાં ચાર ચાંદ ઉમેરશે.

Back to top button