BjpCongressElectionIndiaPolitics

PM નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું, ખોટું બોલવામાં કોંગ્રેસના નેતાઓ ગોલ્ડ મેડાલીસ્ટ

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગુરુવારે પુડુચેરીમાં એક જાહેર સભાને સંબોધન કરતાં કોંગ્રેસ પાર્ટી અને તેના નેતાઓ પર નિશાન સાધ્યું હતું. તાજેતરમાં જ કોંગ્રેસના નેતા રાહુલ ગાંધીની પુડ્ડુચેરી મુલાકાતના સમયની ઘટનાઓનો ઉલ્લેખ કરતા વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું હતું કે કોંગ્રેસ પાર્ટીના લોકો જૂઠ્ઠાણામાં સોના, ચાંદી અને કાંસ્ય પદક વિજેતા છે. વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે, બ્રિટિશરોએ જે રીતે વિભાજન અને શાસનની નીતિ અપનાવી છે. કોંગ્રેસ ખોટું બોલો, ફૂટ પાડો, વિભાજન કરો ની નીતિ અપનાવે છે.

માછીમારો માટે અલગ મંત્રાલય અંગે રાહુલ ગાંધીના નિવેદનનો ઉલ્લેખ કરતા વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે, કોંગ્રેસના નેતાઓ અહીં આવ્યા અને કહ્યું કે તેઓ માછીમારો માટે એક અલગ મંત્રાલય બનાવશે, મને આશ્ચર્ય થયું, સત્ય એ છે કે હાલની એનડીએ સરકારે મત આપ્યો છે. આ વિભાગ માટે અલગ મંત્રાલય 2019 માં બનાવવામાં આવ્યું હતું અને તેના માટેના બજેટ ફાળવણીમાં 2 વર્ષમાં 80 ટકાથી વધુનો વધારો કરવામાં આવ્યો છે.

વડા પ્રધાન મોદીએ પુડુચેરીના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી વી નારાયણસામીના નિવેદનનો પણ ઉલ્લેખ કર્યો હતો જેમાં નારાયણસામીએ રાહુલ ગાંધી સમક્ષ એક મહિલાના નિવેદનની ખોટી રજૂઆત કરી હતી. વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું હતું કે, “આખો દેશ તમારી તરફ નજર કરી રહ્યો છે, એક ગરીબ મહિલા, જે પુડુચેરી સરકાર અને મુખ્ય પ્રધાન વિશે ફરિયાદ કરી રહી હતી અને કહેવામાં આવ્યું હતું કે ચક્રવાતી તોફાનને કારણે સર્જા‍ય વિનાશ બાદ પુનર્વસનમાં તેમની અવગણના કરવામાં આવી હતી, પરંતુ પૂર્વ મુખ્યમંત્રીએ માત્ર લોકોને જ નહી પોતાના નેતાને પણ જુઠ્ઠા કહ્યા.

કોંગ્રેસ પાર્ટીના નેતાઓની સખ્તાઇ લેતા વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે, “તમારા પૂર્વ મુખ્યમંત્રી તેમના ટોચના પક્ષના નેતાની ચપ્પલ વધારવામાં નિષ્ણાત છે, પરંતુ પુડુચેરીની પ્રજાને ગરીબીમાંથી ઉતારવામાં તેમને રુચિ નથી.” બિન-લોકશાહી , પરંતુ તેઓએ પોતાને અરીસામાં જોવું જોઈએ, તેઓએ દરેક સંભવિત સ્તરે લોકશાહીનું અપમાન કર્યું હતું, તેઓએ પુડ્ડુચેરીમાં પંચાયતની ચૂંટણીને મંજૂરી આપી ન હતી, જમ્મુ-કાશ્મીરમાં ચૂંટણીઓ યોજાઇ હતી, પરંતુ પુડુચેરીમાં નહીં.

Back to top button