Ajab GajabInternationalNews

આ જુડવા ભાઈઓ ઓપરેશન કરાવ્યા બાદ બની છોકરીઓ,દાદાએ મિલકત વેચીને કર્યું આ મહત્વનુ કામ,

બ્રાઝિલમાં રહેતા બે જોડિયા ભાઈઓએ આખી જિંદગીમાં એક સાથે મોટાભાગની બાબતો કરી હતી અને બંનેએ ટ્રાંસજેન્ડર ઓપરેશન કરીને પણ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે.લિંગ સર્જરી કરાવ્યા બાદ 19 વર્ષીય જોડિયા ભાઈઓ છોકરીઓ બની ગઈ છે.માયલા અને સોફિયા કહે છે કે તેઓ નાનપણથી જ છોકરાઓની જેમ અનુભવી શકતા ન હતા અને તેથી તેઓએ આ ઓપરેશન કરવાનું નક્કી કર્યું.

બંનેએ બ્રાઝિલના બ્લુમેનો,દક્ષિણપૂર્વના શહેરમાં ટ્રાંસજેન્ડર સેન્ટરમાં તેમની સર્જરીઓ કરી છે.આ કેન્દ્રના ડોક્ટર જોસે કાર્લોસ કહે છે કે વિશ્વનો આ પ્રકારનો પહેલો કિસ્સો છે,જ્યારે જન્મેલા બે ભાઈઓએ સર્જરી પછી છોકરીઓ બનવાનું નક્કી કર્યું છે.આ સર્જરીના એક અઠવાડિયા પછી,બંનેએ એએફપી સાથે વિડિયો કોન્ફરન્સમાં તેમના અનુભવો શેર કર્યા.

આર્જેન્ટિનામાં મેડિસિનનો અભ્યાસ કરતી માયેલાએ કહ્યું-મને હંમેશાં મારું શરીર ગમતું પરંતુ હું એક છોકરાની જેમ ખૂબ જ અસ્વસ્થતા અનુભવતી હતી.માયલા અને સોફિયાએ એમ પણ કહ્યું હતું કે જાતીય સતામણી,હિંસા અને ગુંડાગીરી જેવી પરિસ્થિતિમાં એકબીજાને ટેકો આપ્યો છે.

સાઓ પાઉલોમાં સિવિલ એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કરનારી સોફિયા કહે છે કે બ્રાઝિલમાં ટ્રાન્સફોબિયા ખૂબ છે.લોકો અહીં ટ્રાંસજેન્ડર્સને દાદાગીરી કરે છે.નોંધપાત્ર વાત એ છે કે નેશનલ એસોસિએશન ઑફ ટ્રાંસસેક્સ્યુઅલના ડેટા અનુસાર,ગયા વર્ષે બ્રાઝિલમાં 175 લોકોનાં મોત થયાં,જે બીજા ઘણા દેશો કરતા ઘણા વધારે છે.

સોફિયાએ કહ્યું હતું કે માતાપિતા હંમેશાં અમારા નિર્ણય અંગે સમર્થન આપે છે,પરંતુ તેઓ ડરતા હતા કે લોકો આપણી મજાક ઉડાવે અને આપણને ત્રાસ આપવાનો પ્રયત્ન કરે છે.મારા દાદાએ આ સર્જરી માટે પૈસા આપ્યા છે.20 હજાર ડોલરની આ સર્જરી માટે તેમણે પોતાની સંપત્તિ વેચી દીધી હતી.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે સોફિયા અને માયલાની માતાએ તેમને ખૂબ સમર્થન આપ્યું છે.43 વર્ષીય સ્કૂલ સેક્રેટરી લુસિયા ડા સિલ્વાએ જણાવ્યું હતું કે મને હંમેશાં એવું લાગતું હતું કે મારા પુત્રો અસ્વસ્થ છે અને હું તેમની સાથે છોકરીઓની જેમ વર્તું છું,કારણ કે તે પછી તેઓ ખૂબ ખુશ હતા.માયલા અને સોફિયાએ તેમની માતાને મજબૂત ટેકો ગણાવ્યો.

Back to top button