GujarathealthIndia

કોરોના રસી ની કિંમત નક્કી, પ્રાઇવેટ હોસ્પિટલોમાં આટલા રૂપિયામાં મળશે

દેશમાં કોરોનાવાયરસ સામે ઝડપી કોરોના રસીકરણ ઝુંબેશ જોવા મળી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં ગુજરાત સરકાર પણ આ અભિયાનને વધુ ધાર આપવા પગલાં લઈ રહી છે. શનિવારે રાજ્ય સરકારે કોરોના રસીના ભાવ અંગે નિર્ણય લીધો છે. ખાનગી હોસ્પિટલો કોરોના રસી માટે 250 રૂપિયા લેશે.

કોરોના વાયરસ રોગચાળાના ખતરાને ધ્યાનમાં રાખીને ગુજરાતના 6 મોટા શહેરોમાં લાગુ કરવામાં આવેલા નાઇટ કર્ફ્યુમાં 15 ફેબ્રુઆરીએ વધારો કરવામાં આવ્યો હતો. આ શહેરો અમદાવાદ, સુરત, રાજકોટ, વડોદરા, જામનગર અને ભાવનગર છે. નાઇટ કર્ફ્યુ 28 ફેબ્રુઆરી સુધી વધારવામાં આવ્યો હતો. અગાઉના ઓર્ડરમાં નાઇટ કર્ફ્યુ 15 ફેબ્રુઆરી સુધી લાગુ કરવામાં આવ્યો હતો.

આ શહેરોમાં સવારે 11 થી સવારે 6 વાગ્યા સુધી નાઇટ કર્ફ્યુ રહે છે. ઉલ્લેખનીય છે કે ગત વર્ષે દિવાળીની આસપાસ નાઈટ કર્ફ્યુનો સમય સવારે 9 થી સાંજના 6 વાગ્યા સુધી હતો, ત્યારબાદ તે જાન્યુઆરીના રાત્રીના 10 થી ઘટાડીને 6 વાગ્યે ઘટાડવામાં આવ્યો હતો અને ફેબ્રુઆરીમાં નાઇટ કર્ફ્યુનો સમય સવારે 11 વાગ્યાથી સવારે 6 વાગ્યા સુધી હતો. જો કે ફરીવાર નાઈટ કર્ફ્યું માર્ચ 15 સુધી લંબાવવામાં આવ્યું છે અને સમય રાત્રે 12 થી સવારે 6 વાગ્યા સુધી નો નક્કી કરાયો છે.

Back to top button