Ajab GajabIndiaNews

આ શખ્સ જોડે કરોડોની સંપત્તિ હોવા છતાં આજે ભિખારી બન્યો,જાણો ભીખ માંગવા પાછળનું કારણ,

એવું કહેવામાં આવે છે કે ખરાબ ટેવ વ્યક્તિને બરબાદ કરે છે.આટલું જ નહીં,પરિવારના સભ્યો પણ એક સમયે તેમનો સાથ નથી આપતા.આવો જ એક કિસ્સો મધ્યપ્રદેશના ઇન્દોરથી સામે આવ્યો છે.જ્યાં કરોડપતિને દારૂનો નશો લાગી ગયો કે તે મંદિરની બહાર બેસીને ભીખ માંગવા લાગ્યો. જ્યારે તેની પાસે બંગલો,ગાડી-પ્લોટ અને બીજું પણ ઘણું બધુ છે.જેની કિંમત કરોડોમાં છે.

આ વ્યક્તિનું નામ રમેશ યાદવ છે.ઈન્દોર વાયર ચોકડી પાસે કાલકા માતા મંદિરની સામે બેસીને તે ભીખ માંગતો હતો.પરંતુ આ દિવસોમાં તે કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા સંચાલિત દિનબંધુ પુનર્વાસ યોજના અંતર્ગત પંજાબની રોડવાંશી ધર્મશાળામાં એક શિબિરમાં છે.આ શિબિરમાં આવા 109 જેટલા લોકો છે જે ભીખ માંગીને જીવે છે.જેમાંથી મોટાભાગના વ્યસનથી પરેશાન છે.

કેટલાક ભિખારીઓ છે જે અંગ્રેજીને અસ્ખલિત રીતે બોલે છે.ઘણા લોકો લખપતિ અને કરોડપતિ સ્ટેટસના પણ છે.રમેશ યાદવ તેમાંથી એક છે.પરમ પૂજ્ય રક્ષક,આદિત્યનાથ વેલફેર એન્ડ એજ્યુકેશન સોસાયટી પ્રવેશ સંસ્થાના વડા રૂપાલી જૈનને જ્યારે રમેશ યાદવની ખબર પડી ત્યારે તેઓ ચોંકી ગયા.રૂપાલીએ કહ્યું કે રમેશને દારૂનું એટલું વ્યસન હતું કે તેણે તેની સાથે લગ્ન પણ નથી કર્યા.

આ કુટુંબમાં એક ભત્રીજા,ભાઈ અને તેનો પરિવાર છે.જ્યારે અમારી ટીમ રમેશના ઘરે પહોંચી ત્યારે તે અહીં લાખો રૂપિયાના બંગલાની માલિક હોવાથી તે ચોંકી ગયો હતો.જેનો દરેક ઓરડો સુવિધાઓથી સજ્જ છે.અંતરિયાળ વિસ્તારમાં લાખો રૂપિયા ખર્ચ કરવામાં આવ્યા છે.કિંમતી ચીજો અને લક્ઝરી ફર્નિચર અને કાર પણ હતી.

દારૂનું એક વ્યસન હતું કે તે રોજ દારૂ પીવા લાગ્યો.પરિવારજનોએ પણ આ ટેવને કારણે તેની સાથે વાત કરવાનું બંધ કરી દીધું હતું.આલમ બન્યો કે રમેશને ભીખ માંગવાની ફરજ પડી.રૂપાલીએ કહ્યું,જ્યારે રમેશની સલાહ લેતી વખતે તેણે દારૂ પીવાની કબૂલાત ન કરી.પરંતુ તે જતાની સાથે જ તેણે ત્યાંના લોકો પાસેથી દારૂની માંગ શરૂ કરી.

પરિવારે કહ્યું કે જો તેમનું દારૂનું વ્યસન સાફ થઈ જશે તો તેઓ ઘરે રાખવા તૈયાર છે.તેની પાસે કરોડોની સંપત્તિ છે જે ધૂળ ખાઈ રહી છે.હવે સાથે રહી શકતા નથી કારણ કે દારૂના કારણે પરિવારને ઘણો બદનામ થાય છે.રૂપાલીએ કહ્યું કે રમેશની હાલતમાં સુધારો થઈ રહ્યો છે.દારૂ પણ ઓછો થયો છે.આગામી દિવસોમાં,તેની સ્થિતિમાં હજી વધુ સુધારો થશે.

રમેશના સંપત્તિની કિંમત એક કરોડથી વધુ છે.પરંતુ તેમની પાસે આવકનો સીધો સ્રોત નથી.આ કારણોસર,કાલકા મંદિર પાસે બેસીને ભીખ માંગવા લાગ્યા.

Back to top button