અહીંના લોકો ફક્ત એક જ કિડની પર જીવે છે,એના પાછળનું કારણ તમને હેરાન કરી દેશે

દરેક વ્યક્તિ તેમના સ્વસ્થ જીવનની સંભાળ રાખવા માંગે છે અને આ માટે તેઓ તેમના ખોરાક પર ખૂબ ધ્યાન આપે છે.જેમ કે તમે બધા જાણતા હશો કે આપણા શરીરમાં બે કિડની છે,જેમાં એક બીજી કિડની પર જીવી શકે છે,જો તેમાંથી એક ખરાબ થઈ જાય તો પણ સાવચેતી રાખવાની જરૂર છે.પરંતુ આજે અમે તમને એક એવા ગામ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાંની તબીયત નબળી હોવાને કારણે અન્ય કારણોસર લોકો ફક્ત એક કિડની પર જીવે છે.તો ચાલો જાણીએ આ ગામ વિશે.

નેપાળમાં હોક્સે નામનું એક ગામ છે જ્યાં છેલ્લા ઘણા દાયકાઓથી અડધાથી વધુ વસ્તી એક જ કિડની સાથે રહેવા મજબૂર છે.મળતી માહિતી મુજબ આ ગામ ખૂબ જ ગરીબ છે,અહીંના લોકો ખૂબ જ ભાગ્યે જ એક સમયનું ભોજન લઈ શકતા હોય છે.તમને જાણીને આઘાત લાગશે કે અહીં લોકો તેમની કિડની વેચે છે જેથી તેમની ગરીબી અને જાળવણી સારી રીતે થઈ શકે.

અહીં રહેતી ગીતા નામની મહિલાનું કહેવું છે કે લગભગ 10 વર્ષ પહેલા તેણે એક વ્યક્તિ સાથે વાત કર્યા પછી કિડની વેચી દીધી હતી,જેના બદલામાં તેને લગભગ 1.25 લાખ રૂપિયા મળ્યા હતા.તેમણે કહ્યું કે જીવનને વધુ સારુ બનાવવા માટે,આજે આપણે ગામને આ સ્થિતિમાં ઉભા રાખીએ છીએ.અહીંના મોટાભાગના યુવાનો 18-25 વર્ષની ઉંમરે કિડની વેચે છે.ખરેખર,જ્યારે પણ કુટુંબને પૈસાની જરૂર પડે છે,ત્યારે કુટુંબના સભ્યોને તેની કિડની વેચવી પડે છે.

Back to top button