India

આ મહિલા પહેલા લગ્ન કરતી પછી બાળકને જન્મ આપતી પણ પોલીસ સ્ટેશન પતિને જવું પડતું આ પાછળનું કારણ જાણીને ચોંકી જશો

લૂંટેરી વહુઓના સમાચાર દરરોજ મીડિયા પર આવતા રહે છે,જ્યાં તેઓ લગ્ન કરે છે અને પૈસાના અભાવે એક-બે દિવસ પછી ભાગી જાય છે.પરંતુ મધ્યપ્રદેશ સહિ‌ત ઘણા રાજ્યોની પોલીસ લગ્ન કરેલી નહીં પણ સંતાન કર્યા પછી ભાગી ગયેલી કન્યાની શોધમાં છે.જ્યાં સુધી તેણી તેનો સાચો રંગ નહીં બતાવે ત્યાં સુધી તેના સાસુ-સસરા તેના પર અવિચારી વિશ્વાસ નહીં કરે.જે દિવસે તેણે તેના પર વિશ્વાસ કરવાનું શરૂ કર્યું,તેણી તેના ઇરાદાને પૂર્ણ કરી અને દૂર થઈ જતી.

પોલીસ જે લૂટેરી દુલ્હનની શોધ કરી રહી છે તેનું નામ લક્ષ્મી છે.જેમણે જુદા જુદા રાજ્યોમાં એક નહીં પણ ચારથી પાંચ લગ્ન કર્યા છે.તેમણે કેટલાક પતિઓ સાથે બાળકોને જન્મ આપ્યો છે.કહેવાય છે કે તેમણે પોતાના ઘણા નામ બનાવટી આધારકાર્ડ અને ઓળખકાર્ડ પણ બનાવ્યા છે.આ મહિલા ગેંગ સાથે મળી આવી ઘટના કરે છે.

જણાવી દઈએ કે તાજેતરમાં ઉમેદસિંહ નામના યુવક,જે રાજસ્થાનના છે, તેમણે લક્ષ્મીબાઈ લૂટરની કન્યાના નામે ફરિયાદ નોંધાવી હતી.પીડિતાએ જણાવ્યું કે તેમણે યુવતી સાથે 7 એપ્રિલ 2016 ના રોજ એક મંદિરમાં લગ્ન કર્યા.તે એટલી સરળતા સાથે રહેતી હતી કે તેણે મારા પરિવારના સભ્યોનું દિલ જીતી લીધું.એટલું જ નહીં,અમારે બંનેને એક ત્રણ વર્ષ અને દોઢ વર્ષની પુત્રી પણ છે.પરંતુ તેમણે ક્યારેય વિચાર્યું ન હતું કે તે આવું કરશે.

પીડિતાએ જણાવ્યું કે લક્ષ્મી જ્યારે બીજા બાળકને જન્મ આપવા માટે ગર્ભવતી હતી,ત્યારે તેની પત્નીની માસી કમલાબાઈ અને મૌસા રાજુ તેમને ડિલિવરી માટે અમદાવાદ લઈ ગયા હતા.મેં તેમનો વિરોધ ન કર્યો અને તે પરિવારને મોકલ્યો.પરંતુ થોડા સમય પછી તેમણે મને ત્યાં બોલાવ્યો અને પૈસાની માંગ શરૂ કરી.

તેમણે તેની સાસુના ખાતામાં 6 લાખ જમા કરાવ્યા. પછી તે થોડા દિવસો પછી આવ્યા,અને મારી બે પુત્રીઓ મને આપીને ચાલ્યા ગયા.તેઓએ કહ્યું કે હવે લક્ષ્મી આવશે નહીં.જ્યારે હું તેને લેવા પહોંચ્યો ત્યારે મને ખબર પડી કે તેણે ઈંદોરમાં બીજા કોઈ સાથે લગ્ન કર્યા છે અને ત્યાં છે.

યુવકે કહ્યું કે જ્યારે મને તેના વિશે જાણ થઈ ત્યારે ખબર પડી કે લક્ષ્મીએ મુંબઈમાં એક વ્યક્તિ સાથે એવી જ રીતે લગ્ન કર્યા છે.જેમને તે બાળકો આપીને મારી પાસે આવી હતી.તે આવી જ છેતરપિંડી કરી ત્યાંથી ભાગી હતી.ઈન્દોરના પલાસિયા મહિલા પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ થયા બાદ પોલીસ કાર્યવાહીમાં આવી હતી અને લૂંટની કન્યાના માસા અને માસીની ધરપકડ કરવામાં આવી છે.જો કે,હજી સુધી લક્ષ્મીનો કોઈ પત્તો બહાર આવ્યો નથી.તેનો મોબાઈલ પણ બંધ આવી રહ્યો છે.

મહિલા પોલીસ મથકના તપાસ અધિકારી રશ્મિ પાટીદારે જણાવ્યું હતું કે, જુદા જુદા રાજ્યોમાં લગ્ન કરી લૂંટીને ભાગેલ મહિ‌લા લક્ષ્મીની પણ ટૂંક સમયમાં ધરપકડ કરવામાં આવશે.ઈન્દોર પોલીસની ઘણી ટીમો જુદી જુદી જગ્યાએ દરોડા પાડવામાં વ્યસ્ત છે.તેણે એક નહીં પરંતુ અનેક પરિવારો સાથે છેડતી કરી છે.

Back to top button