AhmedabadDelhiGujaratIndiaMadhya GujaratNarendra Modi

કેટલાય શહેરોમાં કર્ફ્યું-લોકડાઉન લાગુ: મુખ્યમંત્રીઓ સાથે આજે પીએમ મોદી કરશે મહત્વપૂર્ણ બેઠક

દેશભરમાં ફરી એકવાર કોરોના કેસ વધી રહ્યા છે. આ જોતા આજે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી બુધવારે તમામ મુખ્યમંત્રીઓ સાથે વર્ચુઅલ બેઠક કરવા જઇ રહ્યા છે. આ બેઠકમાં બધા મુખ્યમંત્રીઓ તેમના રાજ્યની કોરોનાનો સ્ટેટસ રિપોર્ટ લેવા સામેલ થશે, જેના આધારે સરકાર ભાવિ વ્યૂહરચના નક્કી કરશે.

ગુજરાતમાં અમદાવાદ, વડોદરા, સુરત અને રાજકોટમાં નાઇટ કર્ફ્યુ 31 માર્ચ સુધી વધારવામાં આવ્યો છે. જો કે ગુજરાતના આ શહેરોમાં પહેલાથી જ નાઈટ કર્ફ્યુ હતું, તેનો સમય સવારે 12 વાગ્યાથી સવારના 6 વાગ્યા સુધીનો હતો.ગુજરાતમાં યોજાનાર ટી20 મેચ પણ દર્શકો વગર રમવાનો નિર્ણય લેવાયો છે. અમદાવાદમાં અનેક વોર્ડમાં રાત્રે દુકાનો બંધ કરવાના આદેશ અપાયા છે.

મહારાષ્ટ્ર અને પંજાબમાં શાળા-કોલેજો બંધ કરી દેવામાં આવી છે અને અહીં પ્રમાણમાં વધુ કડકતા કરવામાં આવી રહી છે. મધ્યપ્રદેશ અને ગુજરાતના કેટલાક શહેરોમાં નાઇટ કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો છે. આ સિવાય અન્ય રાજ્યોની સ્થિતિ પહેલા જેવી જ છે.દરમિયાન કેન્દ્રિય ટીમના અહેવાલમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે મહારાષ્ટ્ર કોરોના વાયરસની બીજી લહેરની શરૂઆત છે.

રિપોર્ટમાં એમ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે ટ્રેક, પરીક્ષણો, કેસોને અલગ રાખવા અને સંસર્ગનિષેધના સંપર્કોને ટ્રેક કરવાનો ખૂબ જ ઓછો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો છે. અને શહેરી અને ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં લોકોએ કોઈ યોગ્ય વર્તન કર્યું નથી.

કેન્દ્રીય ટીમના અહેવાલને આધારે કેન્દ્રીય આરોગ્ય સચિવ રાજેશ ભૂષણએ મહારાષ્ટ્ર સરકારને એક પત્ર લખ્યો છે, જેમાં કહ્યું છે કે નાઇટ કર્ફ્યુ સહિતની તમામ જરૂરી સાવચેતીઓ અપનાવવામાં આવી છે. દરમિયાન મહારાષ્ટ્રમાં 17.864 નવા કેસ નોંધાયા છે. મંગળવારે રાજ્યમાં કોરોનાથી 87 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં. રાજ્યમાં હાલમાં 1,38,813 સક્રિય કેસ છે.

Tags
Back to top button