કોરોના નું ભયંકર સ્વરૂપ: ભારતમાં અહી એક જ દિવસમાં 23000 કેસ નોંધાયા

મહારાષ્ટ્રના કોરોના આંકડાઓએ ફરીથી ચિંતા વધારી છે. રાજ્યમાં બુધવારે એક દિવસમાં દર્દીઓની સંખ્યા 23 હજારને વટાવી ગઈ છે. આ વર્ષનો આ સૌથી મોટો આંકડો છે. આરોગ્ય વિભાગ સાથેના એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે ગયા વર્ષે માર્ચમાં કોરોના રોગચાળાની શરૂઆત થઈ ત્યારથી તે એક જ દિવસમાં દર્દીઓની છઠ્ઠી સૌથી મોટી સંખ્યામાં છે. આ અગાઉ સપ્ટેમ્બરમાં, દર્દીઓની મહત્તમ સંખ્યા 5 દિવસ જોવા મળી હતી. રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ 23 લાખ 70 હજાર દર્દીઓ આવી ચુક્યા છે.

ગયા વર્ષના અંતથી નવા કેસોની સંખ્યા ઓછી થઈ રહી હતી, પરંતુ ફેબ્રુઆરીથી તેમાં ફરી વધારો થવા લાગ્યો છે. મુખ્યમંત્રીઓ સાથેની બેઠકમાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ પણ મહારાષ્ટ્રની પરિસ્થિતિ ઉપર ચિંતા વ્યક્ત કરી છે. રાજ્યમાં બુધવારે 23179 દર્દીઓ આવ્યા છે. 84 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. આ સમયગાળા દરમિયાન, દેશમાં નવા દર્દીઓની સંખ્યા 35 હજાર 482 હતી. આનો અર્થ એ કે દેશના કુલ દર્દીઓના અડધાથી વધુ મહારાષ્ટ્રનો હિસ્સો છે.

પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદીએ બુધવારે તમામ રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ સાથે બેઠક યોજીને આગળની વ્યૂહરચના અંગે ચર્ચા કરી હતી. આ સમય દરમિયાન પીએમએ કહ્યું કે જો આ તરંગ બંધ ન કરવામાં આવે તો તેના ગંભીર પરિણામો આવી શકે છે. દેશભરમાંથી આવતા અહેવાલો મુજબ મહારાષ્ટ્ર, પંજાબ અને કેરળ જેવા રાજ્યોમાં કોરોનાના કેસ વધી રહ્યા છે.

મહારાષ્ટ્રના અનેક શહેરોમાં કોરોના બેકાબૂ બની રહી છે. બુધવારે નાગપુરમાં 3370 નવા દર્દીઓ મળી આવ્યા. તેમાંથી 2,894 નાગપુર સિટી અને 1,611 દર્દીઓ ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં નોંધાયા છે. 16 દર્દીઓ પણ મૃત્યુ પામ્યા છે. હવે અહીં દર્દીઓની કુલ સંખ્યા 1 લાખ 78 હજારને વટાવી ગઈ છે.

ગુજરાતમાં પણ કોરોના ના કેસમાં નોંધપાત્ર વધારો થયો છે. ગઈકાલે રાજ્યમાં 24 કલાકમાં 1100 થી વધુ કેસ નોંધાયા હતા.ગુજરાતમાં કોરોનાથી બચવા માટે, ગુજરાત સરકારે અત્યાર સુધી માસ્ક ન પહેરનારા લોકો પાસેથી 114 કરોડ રૂપિયાનો દંડ વસૂલ કર્યો છે. જેમાં સૌથી વધુ 30 કરોડનો દંડ અમદાવાદમાં લેવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે સુરતમાં 11 કરોડ અને ખેડામાં 8 કરોડ રૂપિયા.

ફરી એકવાર રાજ્યમાં કોરોના ચેપગ્રસ્ત લોકોની સંખ્યામાં વધારો થઈ રહ્યો છે, પરંતુ લોકો કાળજી લીધા વિના તેમના ઘરની બહાર આવી રહ્યા છે. ગુજરાત સરકારે માસ્ક પહેરવાનું ફરજિયાત બનાવ્યું છે અને માસ્ક ન પહેરવા બદલ 1000 રૂપિયા દંડ વસૂલવામાં આવી રહ્યો છે.

Back to top button