BusinessGujaratIndiaLife StyleNews

નીતા અંબાણીને પ્રોફેસર બનાવવાની વાત મુદ્દે થયો ખુલાસો,વિધાર્થીઓ આ બાબતે કરી રહ્યા વિરોધ,જાણો સમગ્ર મામલો

રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર અને બનારસ હિન્દુ યુનિવર્સિટી (બીએચયુ) માં વિઝિટિંગ પ્રોફેસર બનનારી રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનના અધ્યક્ષ નીતા અંબાણીના અહેવાલને તેમના પ્રવક્તાએ બનાવટી ગણાવ્યો છે.રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિમિટેડના પ્રવક્તાએ બુધવારે કહ્યું હતું કે બીએચયુ તરફથી વીએચયુ વતી વિઝિટિંગ પ્રોફેસરની નિમણૂક કરવાની દરખાસ્ત નથી.

રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિમિટેડના પ્રવક્તાએ કહ્યું કે બનારસ હિન્દુ યુનિવર્સિટીમાં વિઝિટિંગ પ્રોફેસર બનાવાયાના અહેવાલો નકલી છે.નીતા અંબાણીને યુનિવર્સિટી તરફથી કોઈ દરખાસ્ત મળી નથી.

તાજેતરમાં એવા અહેવાલો આવ્યા હતા કે બનારસ હિન્દુ યુનિવર્સિટીની સામાજિક વિજ્ઞાન ફેકલ્ટી દ્વારા નીતા અંબાણીને મુલાકાતી પ્રોફેસર બનાવવા માટે એક પ્રસ્તાવ મોકલવામાં આવ્યો છે.રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના માલિક મુકેશ અંબાણીની પત્ની નીતા અંબાણીએ મુંબઈ યુનિવર્સિટીમાંથી બી.કોમ કર્યું છે અને વર્ષ 2014 માં રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર બનાવવામાં આવ્યા હતા.વર્ષ 2010 માં તેમણે રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશનની રચના કરી.માનવામાં આવી રહ્યું છે કે આ પ્રસ્તાવ એક સફળ મહિલા અને ઉધમી હોવાની તેમની છબીને કારણે આપવામાં આવ્યો છે.

વિદ્યાર્થીઓ વિરોધ કરી રહ્યા હતા
નીતાને બીએચયુના વિઝિટિંગ પ્રોફેસર બનાવ્યાના સમાચાર મળ્યા બાદ યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીઓએ વિરોધ શરૂ કર્યો હતો.ઉપરાષ્ટ્રપતિએ ઉદ્યોગપતિઓના ઈશારે બીએચયુ ચલાવવાનો આરોપ લગાવી કાર્યવાહી કરવાની માંગ કરી હતી.દરમિયાન કુલપતિની સૂચના પર સામાજિક વિજ્ઞાન ફેકલ્ટીના વડા પ્રોફેસર કૌશલ કિશોર મિશ્રા કુલપતિના નિવાસસ્થાનની બહાર વિદ્યાર્થીઓ સાથે વાત કરવા આવ્યા હતા,પરંતુ વિદ્યાર્થીઓ કુલપતિ સાથે વાત કરવા મક્કમ રહ્યા હતા.તેમનું કહેવું છે કે કુલપતિએ આવીને આ મુદ્દે ચર્ચા કરવી જોઈએ.બાદમાં વિદ્યાર્થીઓએ ફેકલ્ટી હેડને માંગ પત્ર સોંપ્યો હતો.

યુનિવર્સિટીએ કહ્યું હતું કે નીતાએ આ પ્રસ્તાવને મૌખિક રીતે સ્વીકાર્યો
સામાજિક વિજ્ઞાન ફેકલ્ટીના ડીન પ્રોફેસર કૌશલ કિશોર મિશ્રાએ જણાવ્યું હતું કે નીતા અંબાણીએ પણ આ પ્રસ્તાવને મૌખિક રીતે સ્વીકાર્યો છે.માલવીયા જીના સમયથી પરંપરા છે કે મોટા ઉદ્યોગકારો બીએચયુ સાથે સંકળાયેલા છે.આ જ એપિસોડમાં અંબાણીને ઉમેરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવી રહ્યો છે.તેમની સાથે જોડાવાથી મહિલાઓને રોજગારની ઘણી તકો ઉપલબ્ધ થશે.

Back to top button