Astrology

બુધવારે આ ઉપાય કરવાથી દૂર થશે તમારું દુર્ભાગ્ય,બની જશો ભાગ્યશાળી

શાસ્ત્રોમાં અઠવાડિયાના દરેક દિવસ કોઈક ભગવાનને સમર્પિત કરવામાં આવે છે.યુદ્ધ મુજબ પૂજા-અર્ચના તે દિવસે કરવામાં આવે છે.બુધવારે ભગવાન ગણેશને સમર્પિત છે.એવું માનવામાં આવે છે કે આ દિવસે યુવરાજ નામના બુધને બધા ગ્રહોમાં રાજી કરીને વ્યક્તિને ઘણા ફાયદા થાય છે.બુધવારે ડહાપણ અને ભાગ્યના દેવતા બુધની ખુશીથી વ્યક્તિના બધા કાર્યો સરળતાથી થઈ જાય છે.શાસ્ત્રોમાં બુધવારે ઘણા પ્રકારનાં ઉપાયો આપવામાં આવ્યા છે જેનો અપનાવવાથી ઘણા ફાયદા થાય છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ બુધ બુદ્ધિ,વ્યવસાય,ત્વચા અને પૈસાનો ગ્રહ છે.બુધ એ રાશિમાં મિથુન અને કન્યા રાશિનો સ્વામી છે.બુધ ગ્રહ વ્યવસાય બેંકિંગ,લેખન,મોબાઇલ નેટવર્કિંગ વગેરેથી સંબંધિત છે.બુધવારે વ્યંજનનુ દાન આપવું ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે.લીલા કપડાનું દાન કરવાથી બુધના શુભ પ્રભાવમાં પણ વધારો થાય છે.રંગ અને વ્યંઢળ બંને બુધ ગ્રહ સાથે સંબંધિત છે,તેથી જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં પાદરીઓને લીલા વસ્ત્રો આપવાનું શુભ માનવામાં આવે છે.દાનના બદલામાં તમે કિન્નર આશીર્વાદ રૂપે જે કંઇ આપો તેને તમારા પૂજાગૃહમાં લીલા કપડામાં લપેટી રાખો.આ કરીને તમે ક્યારેય પૈસાની કમી નહીં અનુભવો.

બુધવારે મૂંગ દાળનું દાન કરવાથી મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે.ગરીબ કે જરૂરિયાતમંદને મૂંગ દાન આપો અને પછી જુઓ કે તમારી બધી વેદના કેવી રીતે દૂર થાય છે.બુધવારે ગાયને લીલોતરીનો ઘાસ પણ ખવડાવો.ગાયને લીલોતરી ખવડાવીને તમામ દેવી-દેવતાઓ પ્રસન્ન થાય છે.જો બુધ ગ્રહ તમારી કુંડળીમાં નબળો અથવા નીચું છે,તો તમે બુધ ગ્રહની શુભતા મેળવવા માટે બુધના બીજનો જાપ કરી શકો છો.

Back to top button