IndiaNews

રમત-રમતમાં આ 5 બાળકોના થયા દર્દનાક મોત,સમગ્ર ઘટના જાણીને આંખમાથી આંસુ આવી જશે,

બાળકોના રમત-ગમતમાં અકસ્માત સર્જાયો હોવાના અહેવાલ મોટાભાગે સામે આવે છે.પરંતુ રાજસ્થાનના બીકાનેર જિલ્લામાં એક ખૂબ જ દર્દનાક ઘટના બની.જેને એક કુટુંબ તેના સમગ્ર જીવન માટે ભૂલશે નહીં.જ્યાં સંતાકૂકડી રમતી વખતે અનાજમાં પડી જતા 5 બાળકોનું મોત નીપજ્યું હતું.તમામ મૃત નિર્દોષોની ઉંમર 8 વર્ષથી ઓછી છે.

આશ્ચર્યની વાત એ છે કે આ ચારેય નજીકના ભાઈ-બહેન હતા,જ્યારે એક પાડોશીનો એક પુત્ર પણ હતો.હકીકતમાં,આ ચોંકાવનારી ઘટના રવિવારે બપોરે બીકાનેર જિલ્લાના હિંમતસર ગામમાં બની હતી.જ્યાં ખેડૂત ભીયારામના ચાર બાળકો અને એક પાડોશીની બાળકી તેમના ઘરના આંગણે સંતાકૂકડી રમી રહ્યા હતા.

નિર્દોષ બાળકો ત્યાં રમત-રમતમાં રાખવામાં આવેલ અનાજની ટાંકી પર જઈને બેઠા.આ દરમિયાન ટાંકીનું ઢાંકણ અચાનક બંધ થઈ ગયું હતું.આ કારણે તમામ બાળકો અંદર ફસાઈ ગયા હતા અને ગૂંગળામણના કારણે મરી ગયા હતા.તમને જણાવી દઇએ કે આ અકસ્માત થયો તે દરમિયાન ઘરમાં કોઈ નહોતું. મૃતક બાળકોના પરિવારના તમામ સભ્યો ખેતરમાં ગયા હતા.

જેના કારણે નિર્દોષ લોકો ચીસો પાડવાનો અવાજ સાંભળી શક્યા નહીં.એટલું જ નહીં,જ્યારે પરિવારના સભ્યો ઘરે પરત ફર્યા,ત્યારે બાળકોને તેમને ક્યાંય જોયા નહીં.જે પછી તેમણે લાંબા સમય સુધી બાળકોની શોધ શરૂ કરી હતી.જ્યારે તેઓ ઘણા સ્થળોની શોધખોળ કર્યા પછી પણ મળ્યા ન હતા,ત્યારે અચાનક અનાજવાળા ડ્રમની તપાસ કરવામાં આવી હતી.

ત્યારે આ નિર્દોષ લોકો બહાર આવ્યા.પરિવારજનોએ ટાંકીનું ઢાંકણું ખોલતાંની સાથે જ તેમના હોશ ઉડી ગયા હતા.તમામ બાળકો બેભાન અવસ્થામાં હતા.નિર્દોષોને તાત્કાલિક હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા જ્યાં તેમને ડોકટરો દ્વારા મૃત જાહેર કરવામાં આવ્યા હતા.મૃત બાળકોમાંથી ચાર ભાઈ-બહેન હતા,તેમની ઓળખ સેવારામ,રવિના,રાધા અને પૂનમ તરીકે થાય છે.

મુખ્યમંત્રી અશોક ગેહલોતે આ ઘટના અંગે ખૂબ જ શોક વ્યક્ત કર્યો છે.ઘટનાની જાણ થતાં જ પોલીસ ઘટના સ્થળે પહોંચી ગઈ હતી.નાપાસર પોલીસ સ્ટેશનના પ્રભારીએ જણાવ્યું હતું કે,બાળકોના મૃતદેહને પોસ્ટ મોર્ટમ માટે મોકલવામાં આવ્યા છે.તે જ સમયે,ભિયારામની પત્નીએ જણાવ્યું હતું કે ખેતરમાંથી ઘરે આવ્યા પછી,અમે લાંબા સમય સુધી બાળકોની શોધ કરી,પણ કોઈ મળી શક્યા નહીં.

પાછળથી,જ્યારે અમે અનાજની ટાંકી જોઇ,ત્યારે પાંચેય બાળકો તેમાં બેભાન હાલતમાં મળ્યા હતા.આવી જ એક ઘટના ત્રણ દિવસ પહેલા રાજસ્થાનના ઝુનઝુનમાં બની હતી.જ્યાં રમત દરમિયાન માટી તૂટી પડતાં ત્રણ બાળકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં.ચાર બાળકો માટીના ટેકરા નીચે એક ટનલ મકાન બનાવીને રમી રહ્યા હતા,ત્યારે અચાનક જ માટીના તૂટી જવાને કારણે ચારેય બાળકો તેમાં દટાયા હતા.

એકને ડોકટરોએ બચાવી લીધો હતો,જ્યારે ત્રણની સારવાર દરમિયાન મોત નીપજ્યું હતું.તેમની ઓળખ પ્રિન્સ,નિશા,કૃષ્ણ સૈની તરીકે થઈ હતી.બિકાનેરના હિંમતસર ગામની આ ઘટનામાં એક બાળકી તેના નાની પાસે આવી હતી.તેનું પણ મોત નીપજયું છે.

Back to top button