Ajab GajabInternational

અહી લગ્ન દરમિયાન શરીરના કપડાં ઉતારી દેવામાં આવે છે,અને જબરદસ્તીમાં કરવામાં આવે છે એવા કામ કે,

ચીનમાં સામાન્ય રીતે લગ્નમાં ઉત્સવનું વાતાવરણ હોય છે,પરંતુ આ વાતાવરણ કેટલીકવાર નવદંપતીઓ માટે શરમનું કારણ બને છે.ઘણાં ભારતીય લગ્નોની જેમ,લગ્ન અને કૌટુંબિક સંબંધીઓ લગ્ન,નૃત્ય અને ગાવા માટે હાજરી આપવા માટે ચીન પહોંચે છે,પરંતુ ચીનમાં નવદંપતીઓનાં મિત્રો અને સબંધીઓ પણ રમતો રમે છે જે ઘણી વાર તેમને અસ્વસ્થ બનાવે છે.

આ લગ્નના સ્ટંટ પણ ઘણીવાર ‘વલ્ગર’ બની જાય છે.એવી ઘણી રમતો છે,જેમ કે નવદંપતીને ધાબળમાં સૂવું,છીનવી લેવું,તેમના શરીર પર શાહી ફેંકવી અથવા કોઈ વસ્તુઓ ફેકવી,તેમના કપડાં છીનવી લેવા,જે વર્ષોથી ધાર્મિક વિધિ તરીકે ચીનમાં ચાલી આવ્યું છે.જો કે હવે ચીનના આ શહેરમાં આ રમતો પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો છે.

તાજેતરમાં ચીનના શેન્ડોંગ પ્રાંતના જોપિંગ સિટીમાં એક નોટિસ આપવામાં આવી છે.નોટિસમાં એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે લગ્ન દરમિયાન વર-કન્યાને છીનવી,બાંધવા અને કોઈ પણ રીતે મજબૂર કરવા બદલ પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવશે.ચાલો આપણે જાણીએ કે ચીનના ઘણા યુગલો આ પ્રથાઓની સતત ટીકા કરી રહ્યા છે.

આ નોટિસમાં એવું પણ લખવામાં આવ્યું હતું કે લગ્નમાં આવેલાં વરરાજાને પણ દબાણ કરવા માટે કહી શકાય નહીં.આ સિવાય નોટિસમાં લખ્યું છે કે નવદંપતીના હાથ અને પગ પર કાંઈપણ અશ્લીલ પ્રદર્શન કરવા દબાણ કરવું અને તેમને અશ્લીલ વસ્ત્રો પહેરવાનો પ્રયાસ કરવા પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવશે.

આ નોટિસમાં લખ્યું હતું કે,જે કોઈ આ નિયમોને તોડતો હોવાનું જણાશે,તેના પર કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.આ પ્રતિબંધને ચીનના આધુનિક યુગમાં એક મહત્વપૂર્ણ સંસ્કૃતિ પાળી તરીકે જોવામાં આવે છે.ઘણા યુવા ચિની યુગલોએ પણ આ પ્રથાઓ અને ધાર્મિક વિધિઓ સામે પોતાનો અવાજ ઉઠાવ્યો છે.જો કે,આ રિવાજો હજી પણ ચીનના ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં ચાલે છે.

વર્ષ 2018 માં,એક વરરાજાના મિત્રોએ ચીનના શહેર ગોઇજહુમાં તેના કપડાં ઉતારી દીધા હતા.24 વર્ષનો આ માણસ ફક્ત તેના અન્ડરગાર્મેન્ટમાં જ હતો અને તેના મિત્રોએ તેના શરીર પર શાહી લગાવી હતી.લગ્નની ધાર્મિક વિધિના નામે આ વ્યક્તિના મિત્રોએ ભારે હોબાળો મચાવ્યો હતો અને છેવટે આ વ્યક્તિ કારમાંથી ટકરાઈ ગયો હતો કારણ કે તે તેના મિત્રોથી છટકી જવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો.

આ સિવાય વર્ષ 2013 માં શેન્ડોંગ પ્રાંતમાં બે નવવધૂઓનું યૌન શોષણ થયાના સમાચાર આવ્યા હતા.આમાંની એક મહિલા તેના લગ્ન પછી પોસ્ટ ટ્રોમેટિક સ્ટ્રેસ ડિસઓર્ડરની શિકાર બની હતી અને આ ઘટના પછી ખૂબ જ ડિપ્રેશનમાં જીવવા લાગી હતી.આ કેસમાં છેડતીના આરોપસર છ લોકોની ધરપકડ પણ કરવામાં આવી હતી.

Back to top button