CrimeIndiaNews

માતાને બંધક બનાવીને લખો રૂપિયા લૂંટ્યા,12 વર્ષના બાળકે બચવા હિંમત કરી તો હેવાનોએ બાળક સાથે કર્યું આવું

પોશ વિસ્તાર શશરીનગર બી-બ્લોકમાં બુધવારે સાંજે સાડા સાત વાગ્યાના સુમારે ઇલેક્ટ્રિકલ ઉદ્યોગપતિ પ્રવિણ સિંઘલની પત્ની શાલિની અને પુત્ર પ્રભાવને બંધક બનાવીને બેફામ લૂંટારુઓએ અઢી લાખ રૂપિયાના દાગીના લૂંટી લીધા હતા.પ્રભાવે હિંમતભેર વાઇપર સાથે દુષ્કર્મ કરનારાઓ પર હુમલો કર્યો,તેઓએ તેને પકડી લીધો અને માતા સાથે બંધક બનાવ્યો,તેના મોઢે ફીવિવિક લગાવ્યું.

બદમાશોએ ઘરની શોધખોળમાં આશરે અડધો કલાક ગાળ્યો હતો અને લૂંટ કરતી વખતે વેબ કેમેરા અને સીસીટીવી કેમેરાનો ડીવીઆર લઇ ગયો હતો.પત્નીનો મોબાઈલ સ્વીચ ઓફ થયો ત્યારે પ્રવિણ સિંઘલે રાતે 8.30 વાગ્યે પાડોશીને ફોન કર્યો હતો અને ઘટનાની જાણ થઈ હતી.બાતમી મળતાં એસપી સિટી,સીઓ બીજા દળની સાથે સ્થળ પર દોડી ગયા હતા.

શાસ્ત્રીનગર બી-બ્લોકના મકાન નંબર -174 માં રહેતા પ્રવીણ સિંઘલ પટેલ માર્ગ ઉપર ન્યૂ દીપમાલાના નામે ઇલેક્ટ્રિકલ શોપ ચલાવે છે.તેમના પછી પત્ની,પુત્રી અને પુત્ર છે.સાંજે સાત સાડા ત્રીસ વાગ્યે પ્રવીણ સિંઘલ દુકાન પર હતો.પુત્રી ટ્યુશનમાં ગઈ હતી જ્યારે પત્ની શાલિની અને 12 વર્ષનો પુત્ર પ્રભાવ ઘરે હતા.

આ સમય દરમિયાન કોઈએ ડોરબેલ વગાડ્યો હતો.શાલિની જ્યારે પ્રેસના આગમનની સંભાવના પર ગેટ પર પહોંચી ત્યારે હેલ્મેટ પહેરેલ એક યુવક બહાર ઉભો મળ્યો.શાલિનીએ ગેટ ખોલતાંની સાથે જ તે યુવકે તેને ધક્કો મારીને અંદર જવા કહ્યું.તે કંઇ સમજે તે પહેલાં બીજો એક કુમારો અંદર આવ્યો અને તેને ધમકી આપી.આ પછી શાલિનીને મીટિંગમાં ધકેલી દેવામાં આવી હતી અને તસ્કરોએ ઘરમાં રાખેલા માલની પૂછપરછ કરી હતી.

દીકરાએ વાઇપર ઉપર હુમલો કરતાં ત્રાસવાદીઓ પકડાયા હતા
જ્યારે બે શખ્સોએ શાલિની સાથે દુર્વ્યવહાર કર્યો હતો અને તેનો મુકાબલો કર્યો હતો ત્યારે પુત્ર પ્રભાવે હિંમત બતાવી હતી.પાણીયુક્ત વાઇપરથી તેણે તેની ઉપર હુમલો કર્યો.આ સમયે બદમાશોએ તેને પકડી લીધો અને તેના હોઠ પર ફેવિક્વિક લગાવી અને તેને માતા સાથે અંદરના ઓરડામાં બંધ કરી દીધો.આ પછી દુષ્કર્મ કરનારાઓએ આશરે અડધો કલાક શાંતિથી ઘરની તલાશી લીધી હતી.ઘરમાં રાખવામાં આવેલા છાજલીઓ ઉપરાંત પથારી,દિવાન પથારી વગેરે ઉમેરો.પીડિતાના પરિવારજનોના જણાવ્યા મુજબ,અજાણ્યા શખ્સોએ વેપારીની પત્ની અને પુત્રને ઓરડામાં બંધ કરી અઢી લાખ રૂપિયા અને ઘરેણાંની લાખોની લૂંટ ચલાવી હતી.

આ ઘટનાની જાણ પાડોશીને ફોન કરીને કરી હતી
ઉદ્યોગપતિ પ્રવીણ સિંઘલ કહે છે કે રાત્રે આઠ વાગ્યે દુકાનમાંથી આવતા પહેલા તે પત્નીને ઘરનો સામાન મેળવવા બોલાવે છે.બુધવારે તેણે પણ આવું જ કર્યું હતું,પરંતુ તેની પત્નીનો મોબાઇલ બંધ હતો.જ્યારે પુત્રીને બોલાવવામાં આવી ત્યારે તે ટ્યુશન પર હતી.જ્યારે તેને ઘરનો લેન્ડલાઇન ફોન આવ્યો ત્યારે તે એન્ગેજ આવ્યો હતો.આ પછી પ્રવીણે રાત્રે સાડા આઠ વાગ્યે પાડોશીને ફોન કર્યો.જ્યારે તેણે જઈને જોયું તો વેપારીની પત્ની અને પુત્ર ઓરડામાં બંધ હતા.આ પછી દુકાનમાંથી ઉદ્યોગપતિઓ ઘરે પહોંચ્યા હતા.

જો પત્ની હાથમાં જોડાશે નહીં,તો તે પુત્ર સાથે અનુચિત ઘટના કરશે
શાલિનીના જણાવ્યા મુજબ, બદમાશો બેગ લઈને આવ્યા હતા. છરી કાઢતાં તેણે પુત્રની ગળા કાપી નાખવાની ધમકી આપી હતી.પુત્રને મારવાનું પણ કહ્યું. જ્યારે દીકરાએ વાઇપર વડે કુમાર્ગે હુમલો કર્યો હતો,ત્યારે તેના પર ત્રાસ ગુજાર્યો હતો.આના પર શાલિનીએ ગડબડાયેલા હાથ વડે તેમના પુત્રની જિંદગી બચાવવા માટે બદમાશોને વિનંતી કરી.આ પછી જ બદમાશોએ તેના હોઠ પર ફેવિક્વિક લગાવી અને શાલિની સાથે તેને રૂમમાં બંધ કરી દીધી.

યુપી-112 ની સંખ્યા મળી નથી
આ ઘટનાની જાણ થતાં ઉદ્યોગપતિઓ અને પડોશીઓએ યુપી-112 ની સંખ્યા ઘણી વાર અજમાવી હતી,પરંતુ તે કામ કર્યું ન હતું.આ પછી ઘરે પહોંચેલા ઉદ્યોગપતિએ રાત્રે 8.30 વાગ્યે કવિનગર એસએચઓને ફોન કર્યો હતો,ત્યારબાદ પોલીસ આવી પહોંચી હતી.માહિતી મળતાની સાથે જ એસપી સિટી ફર્સ્ટ માસ્ટર અગ્રવાલ,સીઓ સેકન્ડ અવનિશ કુમારે પણ તકની તપાસ કરી.

બદમાશો બે-ત્રણ દિવસથી રેકી કરી રહ્યા હતા
જે સ્થળે સરશમની ઘટના બની તે જગ્યામાં મોટા અધિકારીઓ અને ઉદ્યોગપતિઓ છે. રસ્તાઓ પર લોકોની અવરજવર રહે છે. ઘટના બાદ સ્થાનિક લોકોને ખબર પડી કે ભીડ એકઠી થઈ ગઈ છે. લોકોએ કહ્યું કે શંકાસ્પદ બાઇક સવાર બે-ત્રણ દિવસ ભટકતા જોવા મળ્યા હતા. તે સ્પષ્ટ છે કે રેકી પછી ત્રાસવાદીઓએ ઉદ્યોગપતિના પરિવારને નિશાન બનાવ્યો હતો. બદમાશો જાણતા હતા કે તેઓ સાંજે સાત ત્રીસેક વાગ્યે ધંધાની દુકાનમાં હશે અને તેમની પુત્રી ટ્યુશનમાં ગઈ હશે. આવી સ્થિતિમાં, ઉદ્યોગપતિની પત્ની અને પુત્રને નરમ લક્ષ્ય બનાવી શકાય છે.

લોકોએ અધિકારીઓને ઘેરી લઈને પોલીસની ભૂલો જણાવી હતી
ગુસ્સે ભરાયેલા સ્થાનિકોએ એસપી સિટી અને સી.ઓ. તેમણે કહ્યું કે પોશ વિસ્તાર હોવા છતાં કવિનગર પોલીસ અહીં હાજર થતી નથી. પોલીસની બેદરકારીને લીધે તેઓએ ગુનો કર્યો હોવાનો આરોપ લગાવીને નિયમિત પેટ્રોલીંગની માંગ કરી હતી. એસપી સિટીએ ખાતરી આપીને લોકોને શાંત પાડ્યા હતા.

બદમાશોએ સીસીટીવીનો ડીવીઆર લીધો હતો
કોઈ પણ ગંભીર ઘટના બાદ પોલીસે સામાન્ય રીતે ઘટનાસ્થળની આસપાસ લગાવવામાં આવેલા સીસીટીવી કેમેરાના ડીવીઆરને પકડી લીધા હતા,પરંતુ શાસ્ત્રીનગર બી-બ્લોકમાં બનેલી ઘટના દરમિયાન ત્રાસવાદીઓએ પોલીસની જેમ અભિનય કર્યો હતો.લૂંટ થયા બાદ બદમાશોએ વેબકેમ અને સીસીટીવી કેમેરાના ડીવીઆર પણ છીનવી લીધા હતા.એવું અનુમાન કરવામાં આવી રહ્યું છે કે પોલીસથી પોતાને બચાવવા માટે દુર્ઘટનાઓએ આવું કર્યું હતું.

વેપારીને બે લૂંટારુઓએ લૂંટી લીધા હતા.આ અલમારીમાંથી અઢી લાખ રૂપિયાના દાગીના લઈ ફરાર થઈ ગયા છે.પીડિત ઉદ્યોગપતિ સામે કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.ઘટના ટૂંક સમયમાં જાહેર કરવામાં આવશે.

Back to top button