IndiaNewsStory

પાંચ મહિના બાદ નિકીતાને મળ્યો ન્યાય,કોર્ટે આપ્યો આ મહત્વનો ચુકાદો

ફરિદાબાદના ખુબ ચર્ચિત નિકિતા તોમર હત્યા કેસમાં બુધવારે ચુકાદો આવ્યો હતો.જિલ્લાની ફાસ્ટ ટ્રેક કોર્ટમાં પાંચ મહિનામાં પૂર્ણ થનારો આ પહેલો કેસ છે,તેની પુષ્ટિ નિકિતાના મામા એડવોકેટ સિંહ રાવતે કરી છે.ચાર્જશીટ ફાઇલ થયા બાદ સુનાવણી 6 નવેમ્બરથી સતત ચાલુ રહી.આગળ વાંચો કયા પુરાવા અને સાક્ષીઓએ તૌસિફને ખૂની સાબિત કર્યા.

57 સાક્ષીઓના નિવેદનો નોંધાયા
ઘટનાનો વીડિયો વાયરલ થતાં લોકો ગુસ્સે થયા હતા.આ કેસની સુનાવણી ફાસ્ટ ટ્રેક કોર્ટમાં થઈ હતી.નિકિતાને 26 ઓક્ટોબરના રોજ ગોળી વાગી હતી.આ ઘટના 26 માર્ચે પાંચ મહિના પૂરા થશે.ન્યાયાધીશ સરતાજ બસવાના 26 માર્ચે જ આ કેસમાં ચૂકાદો આપશે.સતત સુનાવણી સમયે 57 સાક્ષીઓના નિવેદનો નોંધવામાં આવ્યા હતા.તેમાં નિકિતાની કઝીન તરુણ તોમર અને મિત્ર નિકિતા શર્મા પણ સામેલ હતી.

સીસીટીવીની ઘટના
સોહિના રોડની અપિતા ઘર સોસાયટીની રહેવાસી નિકિતા તોમર અગ્રવાલ કોલેજ બીકોમ ફાઇનલ યરની વિદ્યાર્થીની હતી.26 ઓક્ટોબર 2020 ના રોજ,હત્યાની ઘટના કોલેજની બહારના સીસીટીવીમાં કેદ થઈ હતી.આ ઘટનાનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર આગની જેમ ફેલાયો હતો.આ પછી આ કેસમાં સતત ફાસ્ટ ટ્રેક કોર્ટમાં સુનાવણી કરવાની માંગ કરવામાં આવી હતી.

તૌસિફ પર લગ્ન કરવાનું દબાણ હતું
પરિવાર તરફથી એવું પણ જાણવા મળ્યું છે કે તૌસિફ લગ્ન માટે નિકિતા ઉપર દબાણ લાવી રહ્યો હતો.તે નિકિતા સાથે બળપૂર્વક મિત્રતા કરવા માંગતો હતો.2018 માં દોષિતે નિકિતાનું અપહરણ કર્યું હતું અને લગ્ન માટે નિકિતા પર દબાણ બનાવ્યું હતું.તે સમયે નિકિતાના પરિવારે રિપોર્ટ નોંધાવ્યો હતો.બંને પરિવાર સમાધાન થયા બાદ કેસ પાછો ફર્યો હતો.તે પછી પણ તૌસિફે નિકિતાને પરેશાન કરવાનું બંધ કર્યું નહીં.

એસઆઈટી ટીમે 11 દિવસમાં ચાર્જશીટ રજૂ કરી
લોકોમાં નારાજગીને જોતા ગૃહમંત્રી અનિલ વિજે તેની તપાસ એસઆઈટીને સોંપી હતી.એસઆઈટી ટીમે મુખ્ય હત્યારા તૌસિફની ધરપકડ સોહનાથી પાંચ કલાકમાં કરી હતી.હથિયાર પૂરા પાડનાર તેના સાથી રેહાન અને અઝહરુદ્દીનને પણ પોલીસે પકડ્યો હતો.આમાં એસઆઈટીએ તમામ તથ્યો એકત્રિત કર્યા અને માત્ર 11 દિવસમાં 700 પાનાની ચાર્જશીટ તૈયાર કરી અને 6 નવેમ્બરના રોજ કોર્ટમાં રજૂ કરી.ચાર્જશીટમાં નિકિતાના મિત્ર સહિત કુલ 60 સાક્ષીઓ બનાવવામાં આવ્યા હતા.

તૌસિફ રાજકીય પરિવારનો છે
મુખ્ય ગુનેગાર તૌસિફ રાજકીય પરિવારનો છે.તૌસિફના દાદા કબીર અહેમદ ધારાસભ્ય રહી ચૂક્યા છે.તૌસિફનો પિતરાઇ ભાઈ આફતાબ અહેમદ મેવાત જિલ્લાની નૂનહ બેઠક પરથી કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય છે.આફતાબ અહેમદના પિતા ખુર્શીદ અહેમદ હરિયાણા સરકારમાં મંત્રી રહી ચૂક્યા છે.તૌસિફના નજીકના કાકા જાવેદ અહેમદ સોહના વિધાનસભા મત વિસ્તારમાંથી બસપાની ટિકિટ પર લડ્યા અને હાર્યા.21 વર્ષિય તૌસિફ ફિઝીયોથેરાપીનો કોર્સ કરી રહ્યો હતો.આ ઘટનામાં સામેલ બીજો આરોપી રેહાન રેવાસન નુહ જિલ્લાનો રહેવાસી છે અને તૌસિફનો મિત્ર છે.ઘટના સમયે તે ગાડી ચલાવતો હતો.

Back to top button