Ajab GajabInternational

શું તમે પણ ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા માંગો છો ? તો 1 એકર માટે પણ આટલા પૈસા ચૂકવવા પડશે,જાણો વિગતવાર

ઘણા લોકો ચંદ્ર પર જવાનું સ્વપ્ન જોતાં હોય છે.તેઓ વાતો પણ કરે છે,પરંતુ દરેક માટે જવું શક્ય નથી.પરંતુ છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં,ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવાનું એકદમ સામાન્ય બની ગયું છે.તાજેતરમાં જ સુરતના એક વેપારીએ પોતાની 2 મહિનાની પુત્રી માટે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદી હતી.વિજય કથેરીયાને તેમની 2 મહિનાની પુત્રી નિત્યને ભેટ તરીકે ચંદ્ર પર જમીન આપી છે.

વિજય કાચના વેપારી છે અને મૂળ તે સૌરાષ્ટ્રના છે.તેમણે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા માટે ન્યૂયોર્કની આંતરરાષ્ટ્રીય ચંદ્ર ભૂમિ રજિસ્ટ્રી કંપનીને એક ઇમેઇલ મોકલ્યો હતો. આ અરજી કંપનીએ સ્વીકારી હતી.આ સમાચાર સાંભળીને,જો તમે ચંદ્ર પર બે ગજ જમીન ખરીદવાનું વિચારી રહ્યાં છો,તો આજે અમે તમને ચંદ્ર પર પ્લોટ ખરીદવાના બધા જવાબો આપી રહ્યા છીએ.

અમે અહીં ભારતના લોકો માટે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવાની પ્રક્રિયા જણાવી રહ્યા છીએ.તમે ચંદ્ર પર જમીન ચંદ્ર પર ખરીદી શકો છો.lunarindia.com અને ભૂમિ આંતરરાષ્ટ્રીય ચંદ્ર ભૂમિ રજિસ્ટ્રી દ્વારા થાય છે.ચંદ્ર પર ઘણા વિસ્તારોમાં જમીન ખરીદી શકાય છે.જમીન ખરીદતી વખતે,કૃપા કરીને બધી સૂચનાઓ કાળજીપૂર્વક વાંચો અને તમે દાખલ કરેલી બધી માહિતીને બે વાર તપાસો.

ભૂલો અથવા ખોટી માહિતી માટે લુના જાણકારી માટે જવાબદાર નથી.તમે ખરીદેલી જમીન પર તમે તમારી માલિકી જમા કરી શકતા નથી,અથવા તમે ત્યાં જઇ શકતા નથી.સામાન્ય લોકો ચંદ્ર પર જમીન પણ ખરીદી શકે છે.જુદા જુદા અવકાશયાત્રીઓના નામ પર ચંદ્ર પર પ્લોટ છે.તમે lunarindia.com પરઑનલાઇન જમીન ખરીદી શકો છો.

આ માટે ડિસ્કાઉન્ટ ઑફર પણ આપવામાં આવે છે.ઉપરાંત,તમારી પસંદની જમીનની કિંમત પણ અહીં લાદવામાં આવી શકે છે.ચંદ્ર પર આશરે 4,945 એકર (આશરે 2000 હેક્ટર) જમીન જાહેર મિલકત તરીકે ઉપલબ્ધ છે.જો તમે પણ ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા માંગતા હો,તો પછી જમીન ખરીદવા માટે,તમારે લેન્ડ ઇન્ટરનેશનલ લ્યુનાર લેન્ડ્સ રજિસ્ટ્રીની લૂનારેગિસ્ટ્રી ડોટ કોમ અથવા લ્યુનારિન્ડિઆ ડોટ કોમની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર જવું પડશે.

જલદી તમે આ વેબસાઇટની મુલાકાત લેશો, તમને ચંદ્રના ઘણા ક્ષેત્રોના નામ કહેવામાં આવશે,જેમ કે બે ઓફ રેઈન્બો,ડ્રીમ ઑફ સ્વિમ,સીનો વરાળ,સી ક્લાઉડ્સ.આમાંના કોઈપણ ક્ષેત્રમાં,તમારે જમીન ખરીદવી પડશે,તમે તેને પસંદ કરી શકો છો.જો તમે આ વેબસાઇટ્સ પરથી જમીન ખરીદશો,તો પછી તમને કાગળ,પ્રમાણપત્ર,રજિસ્ટ્રી અને ચંદ્ર પર જમીનની ખરીદી પણ મળશે.

જો તમે કિંમતની વાત કરો તો આ કિંમત ડોલરમાં છે અને તમારે ભારતીય ચલણ પ્રમાણે ડોલર પ્રમાણે ચુકવણી કરવી પડશે.હાલમાં,ઘણી વેબસાઇટ્સ પરના દરો જોયા પછી,એવું લાગે છે કે આ વેબસાઇટ્સ એકરમાં આશરે 30 થી 40 ડોલરમાં જમીનના કાગળો આપી રહી છે.ભારતીય ચલણ મુજબ આ કિંમત આશરે 2500 છે.

આનો અર્થ એ છે કે તમે ચંદ્ર પર એક એકર જમીન લગભગ 2500 રૂપિયામાં ખરીદી શકો છો.1 એકર જમીન માટે તમારે 34.25 ડોલર એટલે કે ફક્ત 2,568.03 રૂપિયા ચૂકવવા પડશે.તમે કેવી રીતે ચુકવણી કરશો ? બધા મોટા ક્રેડિટ અને ડેબિટ કાર્ડ ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા માટે સ્વીકૃત છે.એપલ પે અને બિટકોઇન દ્વારા અહીં ચુકવણી કરી શકાય છે.

ડિલિવરી કેવી રીતે થશે ?-જ્યારે તમે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદો છો,ત્યારે તમારા વ્યક્તિગત સંપત્તિના દસ્તાવેજો પીડીએફ તરીકે ઉપલબ્ધ કરવામાં આવશે.આ કોઈ વધારાના ચાર્જ વિના ઇમેઇલ દ્વારા મોકલવામાં આવે છે.હાલમાં,જમીનની ખરીદી પર એક્સપ્રેસ ડિલિવરી ઉપલબ્ધ નથી.નિયમો અને શરતો શું છે ?-જમીનની ખરીદી સાથે રકમ ચૂકવવી જોઈએ.

ફંડને યુએસ ડોલર અથવા ઇયુ ચલણમાં રૂપાંતરિત કરીને નોંધણી આવશ્યક છે. ઇએમઆઈ સુવિધા 500 કે તેથી વધુ એકરની ખરીદી પર પણ ઉપલબ્ધ છે.ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવાની શ્રેષ્ઠ વસ્તુ એ છે કે તમે કોઈને ભેટ આપવા માટે તેને ખરીદી શકો છો.ચંદ્ર પર લઈ જવાના સ્વપ્નને પરિપૂર્ણ કરવા માટે,તમે કોઈને પ્લોટ ખરીદી આપી શકો છો.વેબસાઇટ્સ પણ આ સુવિધા પૂરી પાડે છે.

મોટા અભિનેતા સુશાંત સિંહ રાજપૂતની ભૂમિએ માસાકોવી સમુદ્રમાં જમીન લીધી હતી.જે વ્યક્તિ ચંદ્ર પર જમીન ખરીદે છે તે ન તો ચંદ્ર પર જઈ શકે છે અને ન જીવી શકે છે.તે ફક્ત તમારા દીલને સૂકુન માટે છે.ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવી ગેરકાયદેસર માનવામાં આવે છે.હકીકતમાં,1967 માં,104 દેશોએ એક કરાર પર હસ્તાક્ષર કર્યા હતા.

આ કરાર હેઠળ,ચંદ્ર,તારાઓ અને અન્ય અવકાશ જેવી ચીજો કોઈ એક દેશની મિલકત નથી.કોઈ તેનો દાવો કરી શકે નહીં.ભારતે પણ આ કરાર પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે.તે ભારતમાં ગેરકાયદેસર માનવામાં આવે છે.

Back to top button