IndiaNarendra ModiNews

મોદી સરકારે સ્વીકારી પોતાની ભૂલ, કહ્યું આવું

કેન્દ્રીય નાણાં પ્રધાન નિર્મલા સીતારમણે આજે ગુરુવારે કહ્યું કે કેન્દ્ર સરકાર નાની બચત યોજનાઓ જેવા કે પી.પી.એફ. અને એન.એસ.સી. માટેના વ્યાજના દરમાં મોટા ઘટાડાને પાછો લેવાનો નિર્ણય કર્યો છે. તેમણે કહ્યું કે વ્યાજના દરમાં આટલો મોટો ઘટાડો ભૂલથી કરવામાં આવ્યો છે, તેથી સરકારે તેને પાછો ખેંચવાનો નિર્ણય લીધો છે.

જોકે એવું માનવામાં આવે છે કે ભાજપને કોઈપણ નુકસાનથી બચાવવા પશ્ચિમ બંગાળ, આસામ અને અન્ય ત્રણ રાજ્યોમાં ચાલી રહેલી વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં વ્યાજ દરમાં ઘટાડો કરવાનો નિર્ણય પાછો ખેંચી લેવામાં આવ્યો છે.લઘુ બચત યોજનાઓમાં રોકાણ કરનારાઓને આંચકો આપતાં સરકારે બુધવારે પબ્લિક પ્રોવિડન્ટ ફંડ (પીપીએફ) અને એનએસસી (નેશનલ સેવિંગ સર્ટિફિકેટ) સહિતની નાની બચત યોજનાઓ પરના વ્યાજના દરમાં 1.1 ટકાનો ઘટાડો કર્યો છે.

આના એક દિવસ બાદ ગુરુવારે પશ્ચિમ બંગાળમાં બીજા તબક્કાના મતદાન યોજાઈ રહ્યું છે ત્યારે નિર્ણય પાછો ખેંચવાની ઘોષણા કરવામાં આવી હતી. આજે નંદીગ્રામ સીટ પર પણ મતદાન થઈ રહ્યું છે જ્યાંથી પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જી ચૂંટણી લડી રહ્યા છે.સીતારમણે ગુરુવારે સવારે ટિ્‌વટ કર્યું હતું કે ભારત સરકારની નાની બચત યોજનાઓ પરના વ્યાજના દર તે જ રહેશે જેમ કે તે 2020-2021 ના ​​છેલ્લા ક્વાર્ટરમાં હતો, એટલે કે માર્ચ 2021 ના ​​દર.

અગાઉ મુકાયેલા ઓર્ડર પાછા ખેંચવામાં આવશે. મંત્રાલયની સૂચના મુજબ, પીપીએફ પરનું વ્યાજ 0.7 ટકા ઘટીને 6.4 ટકા કરાયું છે, જ્યારે એનએસસી પરના વ્યાજ 0.9 ટકાથી ઘટાડીને 5.9 ટકા કરાયા છે.

Back to top button