BjpCongressGujarat

લવ-જેહાદ કરનારા ચેતી જજો, ગુજરાતમાં કાયદો અમલી, આટલા વર્ષની મળશે સજા

લવ જેહાદ હવે ગુજરાતમાં ગેરકાયદેસર રહેશે. આ માટે પસાર થયેલ ગુજરાત વિધાનસભા સ્વતંત્રતા સુધારણા બિલ-2021, રાજ્ય વિધાનસભા દ્વારા પસાર કરવામાં આવ્યું છે. આ અંતર્ગત અન્ય ધર્મની સ્ત્રીને લલચાવવું, ધમકાવવું, લોભ અને ભયથી લગ્ન કરીને ધર્મપરિવર્તન કરવા બદલ ત્રણથી પાંચ વર્ષની સજા અને બે લાખ રૂપિયા દંડની જોગવાઈ કરવામાં આવી છે.

ગૌણ અને અનુસૂચિત જાતિ અને અનુસૂચિત જાતિના કિસ્સામાં સાત વર્ષની સજા થશે. આ કાર્યમાં કોઈપણ સંસ્થાને મદદ કરવા માટે 10 વર્ષની સજાની જોગવાઈ કરવામાં આવી છે. તેમજ આવી સંસ્થાને સરકારી ગ્રાન્ટ નહીં મળે. સરકારે તેને બિનજામીનપાત્ર ગુનો માન્યો છે અને માત્ર પોલીસ નાયબ અધિક્ષકના હોદ્દા પરનો અધિકારી જ આવા કેસોની તપાસ કરી શકશે. આવા કિસ્સામાં પીડિત માતા-પિતા, ભાઈ-બહેન અથવા નજીકના સંબંધીઓ અથવા દત્તક લીધેલી વ્યક્તિ પણ પોલીસ ફરિયાદ કરી શકે છે.

ગૃહ રાજ્યમંત્રી પ્રદિપસિંહ જાડેજાએ ગુરુવારે વિધાનસભામાં પ્રેમ વિરોધી જેહાદ બિલ રજૂ કર્યું હતું. આ દરમિયાન સભામાં ભારે હોબાળો મચી ગયો હતો. કોંગ્રેસના ધારાસભ્ય ઇમરાન ખેડાવલાએ આ બિલની નકલ ગૃહમાં જ ફાડી નાખી હતી. પ્રદીપસિંહ જાડેજાએ બિલ ફાડી નાખવાના કોંગ્રેસ બિલ સામે કડક કાર્યવાહી કરવાની માંગ કરી છે.

જાડેજાએ કહ્યું કે, હિન્દુ સમાજમાં દીકરીઓને કલેજા નો ટુકડો માનવામાં આવે છે. તેમને જેહાદી હાથમાં આપી શકાય નહીં.આવા તત્વો સામે કડક કાર્યવાહી થવી જોઈએ.રાજ્ય સરકાર આવા કૃત્યો પર પ્રતિબંધ લાવવા આ કાયદો લાવી છે. કેરળના ચર્ચના અહેવાલને ટાંકીને તેમણે દાવો કર્યો હતો કે ધર્મપરિવર્તન પછી આવી મહિલાઓનો આતંકવાદી વૃત્તિ માટે દુરૂપયોગ કરવામાં આવી રહ્યો છે. ખેડાવાલા સિવાય કોંગ્રેસના અન્ય ધારાસભ્ય ગ્યાસુદ્દીન શેખે પણ આ બિલનો વિરોધ કર્યો હતો.

Back to top button