IndiaNewsPolitics

વર્ષ 2024 માં મમતા બેનર્જી PM મોદીની વારાણસી બેઠક પરથી ચૂંટણી લડશે,ટ્વિટ કરીને પડકાર આપ્યો,

પશ્ચિમ બંગાળમાં વિધાનસભાની ચૂંટણીના બીજા તબક્કા દરમિયાન ભારે મતદાન કરવામાં આવ્યું છે.નંદીગ્રામ બેઠક પર પણ મતદાન થયું હતું અને મતદારોએ પોતાનો મત આપ્યો હતો.પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જી આ બેઠક પરથી ચૂંટણી લડી રહ્યા છે.મમતા બેનર્જીએ મતદાન કર્યા બાદ પોતાની જીતનો દાવો કર્યો છે.

આ સાથે જ તેમણે પીએમ મોદીને વર્ષ 2024 માં યોજાનારી લોકસભાની ચૂંટણી માટે પડકાર પણ આપ્યો છે.ખરેખર,મમતા બેનર્જીની પાર્ટી તૃણમૂલ કોંગ્રેસે એક ટ્વીટ કર્યું છે અને આ ટ્વિટ વાંચ્યા પછી લાગે છે કે મમતા બેનર્જી 2024 માં યોજાનારી લોકસભાની ચૂંટણીમાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સાથે તેમની વારાણસી બેઠક પરથી ચૂંટણી લડવા જઈ રહ્યા છે.

તૃણમૂલ કોંગ્રેસે તેના સત્તાવાર ટ્વિટર હેન્ડલ સાથે ટ્વીટ કરીને લખ્યું છે કે”દીદી નંદિગ્રામ જીતી રહ્યા છે.”બીજી બેઠક પરથી ચૂંટણી લડવાનો પ્રશ્ન જ નથી.નરેન્દ્ર મોદી,પશ્ચિમ બંગાળમાં નોમિનેશન પુરૂ થયું.લોકોને તમારા જુઠ્ઠાણાથી ગેરમાર્ગે દોરવાનો પ્રયાસ કરશો નહીં.2024 માં સલામત બેઠક માટે જુઓ,કેમ કે તમને વારાણસીમાં પડકારવામાં આવશે.

ગઈકાલે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ચૂંટણી રેલી યોજી હતી અને દાવો કર્યો હતો કે મમતા બેનર્જી નંદીગ્રામ બેઠક ગુમાવી રહ્યા છે.પીએમ મોદીએ જયનગરની આ રેલીમાં કહ્યું હતું કે “દીદી,આ અફવામાં કોઈ સત્ય છે કે તમે બીજા મત વિસ્તારમાંથી ઉમેદવારી નોંધાવવા જઇ રહ્યા છો ?” પહેલા તમે નંદીગ્રામ ગયા અને લોકોએ તમને જવાબ આપ્યો.

જો તમે બીજે જશો તો બંગાળના લોકો તમને જવાબ આપવા તૈયાર છે. “આ ટ્વીટ પર મોદીના દાવા પર પ્રતિક્રિયા આપવામાં આવી છે.આ સિવાય ટીએમસીના પ્રવક્તા તાપસ રોયે કહ્યું,“2024 ની ચૂંટણીની ગણતરી શરૂ થઈ ગઈ છે.વારાણસીમાં મોદીને સખત પડકારનો સામનો કરવો પડશે. મમતા બેનર્જી વારાણસીથી ચૂંટણી લડશે કે નહીં તેનો નિર્ણય પાર્ટી અને પાર્ટી સુપ્રીમો કરશે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જી નંદીગ્રામ બેઠક પરથી ચૂંટણી લડી રહ્યા છે.તાજેતરમાં ટીએમસીમાં જોડાયેલા અને ભાજપમાં જોડાયેલા શુભેન્દુ અધિકારીઓ આ બેઠક પરથી ચૂંટણી લડી રહ્યા છે.આવતીકાલે આ બેઠક પર મતદાન યોજાયું છે.શુભેન્દુ અધિકારીએ દાવો કર્યો છે કે તેઓ આ બેઠક પરથી મમતા બેનર્જીને કડક પરાજય આપવા જઈ રહ્યા છે.જ્યારે મમતા બેનર્જી કહે છે કે તેઓ ફરી એક વખત અહીંથી ચૂંટણી જીતીને રાજ્યના મુખ્યમંત્રી બનશે.

Back to top button