આવા ડોક્ટરોને સો તોપની સલામ : હોસ્પિટલમાં ભયંકર આગ લાગી હતી,તેમ છતાં ડોક્ટરોએ ઓપરેશન કરીને દર્દીનો જીવ બચાવ્યો,

ડોકટરોને એમ જ ભગવાનનો દરજ્જો મળ્યો નથી.રશિયામાં,ડોકટરોએ આગની વચ્ચે ઓપરેશન કરીને દર્દીનો જીવ બચાવ્યો અને દર્દીને બચાવી લીધો.આ બધું ત્યારે બન્યું જ્યારે ડોકટરોની ટીમે ઓપન હાર્ટ સર્જરી કરી રહી હતી,જ્યારે હોસ્પિટલમાં આગ લાગી હતી.એક અહેવાલ મુજબ,આ ઘટના રશિયાના દૂરના પૂર્વી શહેર બ્લેગોવેશેન્સ્કની છે.

તે સમયે જ્યારે ડોકટરોની ટીમ દર્દીની ખુલ્લી હાર્ટ સર્જરી કરી રહી હતી,ત્યારે હોસ્પિટલમાં આગ લાગી હતી.આ હોવા છતાં,ડોકટરોએ ઓપરેશન ચાલુ રાખ્યું અને દર્દીનો જીવ બચાવ્યો.રશિયાના ઇમરજન્સી મંત્રાલયે આ મામલે નિવેદન જારી કરતાં જણાવ્યું છે કે આઠ ડોકટરો અને નર્સની ટીમે દર્દીને સલામત સ્થળે ખસેડવા માટેના પ્રથમ બે કલાકની મહેનતમાં ઓપરેશન પૂર્ણ કર્યું હતું.

ડોકટરો દર્દીને ત્યાં મૂકીને બહાર જઇ શકતા હતા,પરંતુ તેઓએ દર્દીનો જીવ જ નહીં પણ ઓપરેશન સફળતાપૂર્વક પૂર્ણ કર્યું.દર્દીનું ઓપરેશન કરનાર સર્જન વેલેન્ટિન ફિલાટોવેને કહ્યું કે,અમારી પાસે કોઈ વિકલ્પ નહોતો અને અમારે દર્દીનો જીવ બચાવવો પડ્યો.તેમણે કહ્યું કે તે હાર્ટ-બાયપાસનું ઓપરેશન હતું.સફળ સર્જરી બાદ દર્દીને બીજી હોસ્પિટલમાં ખસેડવામાં આવ્યો હતો.

તે જ સમયે અગ્નિશામકોએ પણ જોરદાર મહેનત બતાવી.બે કલાકની મહેનત બાદ તેમણે હોસ્પિટલના ઉપરના માળે આવેલી ભયાનક આગને કાબુમાં કરી લીધી.આ ઘટનાનો એક વીડિયો પણ વાયરલ થઈ રહ્યો છે.વીડિયોમાં હોસ્પિટલનો ઉપરનો માળ સ્પષ્ટ દેખાઈ રહ્યો છે.હાલમાં અગ્નિશામકોએ બહાદુરી બતાવીને આ આગને હોસ્પિટલના અન્ય વિસ્તારોમાં ફેલાતા અટકાવી હતી.

કટોકટી મંત્રાલયના જણાવ્યા અનુસાર ઓપરેશન પૂરૂ થયા બાદ દર્દીને બીજી હોસ્પિટલમાં ખસેડવામાં આવ્યો હતો.આ સાથે અન્ય 128 લોકોને પણ તાત્કાલિક હોસ્પિટલમાંથી બહાર કાઢવામાં આવ્યા હતા.મંત્રાલયે એમ પણ કહ્યું હતું કે,જે ક્લિનિકથી આગ લાગી તે ખૂબ જ જૂની ઇમારત છે,તે 1907 માં બનાવવામાં આવી હતી.મંત્રાલયે કહ્યું કે આગ લાકડાના છત પરથી વીજળીની જેમ ફેલાઈ ગઈ હતી.આ ક્ષણે,દરેકને સુરક્ષિત રીતે બચાવી લેવામાં આવ્યા છે.

Back to top button